Late Pregnancy Tips: 35ఏళ్ల తర్వాత ప్రెగ్నెన్సీ రావాలంటే.. ఈ 10 చిట్కాలు చాలా అవసరం.. | These 10 tips are very essential for those who get pregnant after 35 years au91

0
6


35 ఏళ్ల తర్వాత గర్భం దాల్చడం వల్ల అనేక సవాళ్లను ఎదుర్కోవచ్చు. అయితే కొన్ని జాగ్రత్తలు పాటిస్తే 35ఏళ్ల కూడా గర్భం దాల్చవచ్చని ఆరోగ్యనిపుణులు చెబుతున్నారు.

35 ఏళ్ల తర్వాత గర్భం దాల్చడం వల్ల అనేక సవాళ్లను ఎదుర్కోవచ్చు. అయితే కొన్ని జాగ్రత్తలు పాటిస్తే 35ఏళ్ల కూడా గర్భం దాల్చవచ్చని ఆరోగ్యనిపుణులు చెబుతున్నారు. మీరు 35 ఏళ్ల తర్వాత గర్భం గురించిఇక్కడ గుర్తుంచుకోవలసిన కొన్ని విషయాలు ఉన్నాయి. లేట్ ప్రెగ్నెన్సీని ప్లాన్ చేయడం ద్వారా, మహిళలకు అనేక రకాల ప్రమాదాలు ఉంటాయి, వీటిని డాక్టర్ సలహా తీసుకోవడం ద్వారా తగ్గించుకోవచ్చు. గర్భం దాల్చినప్పటి నుంచి డెలవరీ వరకు ఎలాంటి సమస్య లేకుండా తల్లికావచ్చు. కాబట్టి మిడ్ లైఫ్ తర్వాత ప్రెగ్నెన్సీకి ప్రిపేర్ కావాలంటే ఏం చేయాలో తెలుసుకుందాం.

వైద్యుడిని సంప్రదించండి:

మీరు గర్భం ధరించడానికి ప్రయత్నించే ముందు, మీ వైద్యునితో గర్భధారణకు ముందు చెక్-అప్ చేయించుకోవడం చాలా ముఖ్యం. మీ వైద్యులు మీ ఆరోగ్య పరిస్థితిని అంచనా వేసిన తర్వాతే…గర్భదారణకు సంబంధించిన సలహాలు ఇస్తుంటారు. ఆలస్య గర్భధారణతో సంబంధం ఉన్న ఏవైనా సంభావ్య ప్రమాద కారకాలను సరిదిద్దడానికి చర్యలతో పాటు ఆరోగ్యకరమైన గర్భధారణను ఎలా పొందాలనే దానిపై మీకు చిట్కాలను అందించవచ్చు.

ఇవి కూడా చదవండిఆరోగ్య సమస్యలను పరిష్కరించుకోండి:

మీకు మధుమేహం, అధిక రక్తపోటు లేదా ఊబకాయం వంటి ఏవైనా ఆరోగ్య సమస్యలు ఉంటే, మీరు గర్భం దాల్చడానికి ముందే వాటిని పరిష్కరించడం చాలా ముఖ్యం. ఈ పరిస్థితులు మీ గర్భధారణ సామర్థ్యం పై తీవ్ర ప్రభావితం చేస్తాయి. ఈ సమస్యలు తల్లి, బిడ్డ ఇద్దరి ఆరోగ్యాన్ని ప్రభావితం చేయవచ్చు.

జన్యుపరమైన రుగ్మతల కోసం పరీక్షలు:

35 ఏళ్లు పైబడిన మహిళలకు జన్యుపరమైన రుగ్మతతో కూడిన బిడ్డ పుట్టే ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉంటుంది. మీకు జన్యుపరమైన రుగ్మత వచ్చే ప్రమాదం ఉందో లేదో తెలుసుకోవడానికి మీ వైద్యుడు జన్యుపరమైన సలహాలు, పరీక్షలను సిఫారసు చేయవచ్చు.

గర్భధారణకు ముందు విటమిన్లు తీసుకోండి:

డాక్టర్ సలహాపై విటమిన్లు తీసుకోవడం ప్రారంభించండి. దీనితో మీరు ఆరోగ్యకరమైన గర్భధారణకు అవసరమైన అన్ని పోషకాలను పొందుతారు.

ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం తీసుకోండి:

పండ్లు, కూరగాయలు, లీన్ ప్రోటీన్లు సమృద్ధిగా ఉన్న సమతుల్య ఆహారం తీసుకోవడం ఆరోగ్యకరమైన గర్భధారణకు సహాయపడుతుంది. మీరు కెఫిన్, ఆల్కహాల్, కృత్రిమ స్వీటెనర్లను పరిమితంగా తీసుకోవాలి.

క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామం చేయాలి:

రెగ్యులర్ వ్యాయామం మీరు ఆరోగ్యకరమైన బరువును నిర్వహించడానికి, ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి, మీ మొత్తం ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుంది. మీ డాక్టర్ మీకు తగిన వ్యాయామం, దినచర్య గురించి సలహా ఇస్తారు, తద్వారా మీరు గర్భధారణ సమయంలో ఎలాంటి సమస్యను ఎదుర్కోలేరు.

ధూమపానం చేయవద్దు:

ధూమపానం మీ గర్భస్రావం లేదా తక్కువ బరువుతో బిడ్డ పుట్టే ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. అందువల్ల, గర్భం దాల్చడానికి ముందు ధూమపానం మానేయడం మరియు గర్భధారణ సమయంలో సెకండ్‌హ్యాండ్ పొగను నివారించడం చాలా ముఖ్యం.

కాలుష్యానికి దూరంగా ఉండండి:

సీసం, పాదరసం,పురుగుమందుల వంటి కొన్ని పర్యావరణ విషపదార్ధాలు అభివృద్ధి చెందుతున్న పిండానికి హానికరం. ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం తీసుకోవడం, పుష్కలంగా నీరు త్రాగాలి. మీరు ఈ టాక్సిన్స్‌కు దూరంగా ఉండేలా చూసుకోండి.

గర్భం భావోద్వేగ అంశాలు:

ప్రెగ్నెన్సీకి సంబంధించిన ఎమోషనల్, ఫైనాన్షియల్ అంశాలను పరిగణనలోకి తీసుకుని దానికి అనుగుణంగా ప్లాన్ చేసుకోవడం చాలా ముఖ్యం. ఇందులో మీ భాగస్వామితో మీ ప్రణాళికలను చర్చించడం, బడ్జెట్‌ను రూపొందించడం చాలా అవసరం.

35 ఏళ్ల తర్వాత గర్భం దాల్చడం చాలా సవాళ్లతో కూడుకున్నది. మీ వైద్యుడిని సంప్రదించడం, ఏవైనా ఆరోగ్య సమస్యలను పరిష్కరించడం, జన్యుపరమైన రుగ్మతల కోసం పరీక్షించడం, ప్రినేటల్ విటమిన్లు తీసుకోవడం, ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం తీసుకోవడం, క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామం చేయడం, ధూమపానం మానేయడం, సెకండ్ హ్యాండ్ స్మోక్‌లకు దూరంగా ఉండటం, పర్యావరణ టాక్సిన్స్ పదార్థాలకు గురికావడాన్ని పరిమితం చేయడం ముఖ్యం. గర్భం భావోద్వేగ, ఆర్థిక అంశాలు, అధిక-ప్రమాద గర్భం కోసం సిద్ధంగా ఉండండి. ఈ దశలను తీసుకోవడం ద్వారా, మీరు ఆరోగ్యకరమైన, గర్భధారణను కలిగి ఉన్నారని నిర్ధారించుకోవచ్చు.

మరిన్ని లైఫ్‌స్టైల్ వార్తల కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి..

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండిSource link

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here