వారు ఒంటరిగా లేరని వారికి భరోసా ఇవ్వండి. వారిపై కేకలు వేయడం, కోపం తెచ్చుకోవడం కాకుండా, వారి మానసిక స్థితిని అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నించండి. లక్షణాలు కొనసాగితే ఖచ్చితంగా మానసిక వైద్యుడిని సంప్రదించండి. ఏ మాత్రం వెనుకాడటం అవసరం లేదు. భయపడాల్సిన పనిలేదు.

డిప్రెషన్ అనేది తరచుగా వేధించే మానసిక సమస్య. శరీరానికి ఏ రకమైన గాయమైన, ఏదైనా సమస్య ఎదురైన చికిత్స చేస్తాము. కానీ, మనస్సుకు సంబంధించిన అనారోగ్యాన్ని పట్టించుకోము. డిప్రెషన్ అనేది అనేక రకాల సమస్యలను కలిగిస్తుంది. మన శారీరక ఆరోగ్యంలాగే మానసిక ఆరోగ్యం కూడా చాలా ముఖ్యం. దీన్ని నిర్లక్ష్యం చేస్తే ప్రమాదం తీవ్రత చాలా ఎక్కువగా ఉంటుంది. డిప్రెషన్ అనేది ఈ రోజుల్లో మనుషులను ఎక్కువగా వేధిస్తున్న సమస్య. ఈ సమస్యను తేలికగా తీసుకోకూడదు. డిప్రెషన్ సంకేతాలను చూసిన తర్వాత కూడా ప్రజలు దానిని పట్టించుకోరు. దాంతో సమస్యను మరింత జటిలం చేస్తారు. డిప్రెషన్ పురుషుల కంటే మహిళల్లోనే ఎక్కువగా కనిపిస్తుంది. డిప్రెషన్ యొక్క లక్షణాలు కొన్నిసార్లు నెమ్మదిగా కనిపిస్తాయి. కాలక్రమేణా ప్రమాదకరంగా మారవచ్చు. ఈ సమస్య మహిళల్లో ఎక్కువగా కనిపిస్తుంది. దాని లక్షణాలను గుర్తించి, డిప్రెషన్‌తో బాధపడుతున్న మీ చుట్టూ ఉన్నవారికి సహాయం చేయండి.

మే నెల అంటే.. మానసిక ఆరోగ్య అవగాహన మాసం.. మానసిక ఆరోగ్యంపై ప్రజలకు అవగాహన కల్పించడమే దీని వెనుక ఉద్దేశం. మహిళల్లో డిప్రెషన్‌కు లింగ వ్యత్యాసం, ఇన్‌ఫీరియారిటీ కాంప్లెక్స్, హార్మోన్ల మార్పులు, ప్రసవానంతర డిప్రెషన్ వంటి అనేక కారణాలు ఉన్నాయి. ఇలా మహిళల్లో డిప్రెషన్ సాధారణ లక్షణం. ఋతు చక్రంలో మూడ్ స్వింగ్స్ సాధారణం. అయితే ఆ సమయంలో కాకుండా ఇతర సమయాల్లో మూడీగా ఉంటే చిరాకుగా అనిపించినా, ఒక్కోసారి మాట్లాడకుండా ఏడ్చినా.. జాగ్రత్తపడాలి. డిప్రెషన్ నిద్ర సమస్యలను కలిగిస్తుంది. తరచుగా అణగారిన స్త్రీలు తమ గతం లేదా వర్తమానం, రేపటి గురించి చింతిస్తూ రాత్రిపూట మేలుకొని ఉంటారు. దేని గురించి ఆలోచించడం, ప్రతి తప్పుకు మీరే కారణమని నమ్మడం కూడా డిప్రెషన్ లక్షణమే. మీరు డిప్రెషన్‌లో ఉన్నప్పుడు, మీకు ఇష్టమైన విషయాలపై ఆసక్తిని కూడా ఆపేస్తారు. మీరు దేనిపైనా ఆసక్తి చూపకపోతే, ఇష్టమైన సినిమా చూడటం, స్నేహితులతో గడపడం, ప్రతిదీ పనికిరానిదిగా అనిపిస్తే, అది డిప్రెషన్ లక్షణం కావచ్చు.

డిప్రెషన్ కారణంగా మహిళలు తరచుగా అసౌకర్యానికి గురవుతారు. చాలా సార్లు ఆందోళన చాలా ఎక్కువగా ఉంటుంది. దానిని నియంత్రించడం కష్టం. అంతేకాకుండా, డిప్రెషన్ కారణంగా మీరు అన్ని సమయాలలో అలసిపోయినట్లు అనిపించవచ్చు. డిప్రెషన్‌తో బాధపడే మహిళలు తరచుగా ఒంటరితనాన్ని అనుభవిస్తారు. వారు భయాందోళనలకు గురవుతారు. మీ చుట్టూ ఉన్న మహిళల్లో డిప్రెషన్ సంకేతాలు కనిపిస్తే, వారిపై కేర్‌ తీసుకోండి. వారి మనోభావాలను వినండి. వారిని అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నించండి. వారు ఒంటరిగా లేరని వారికి భరోసా ఇవ్వండి. వారిపై కేకలు వేయడం, కోపం తెచ్చుకోవడం కాకుండా, వారి మానసిక స్థితిని అర్థం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నించండి. లక్షణాలు కొనసాగితే ఖచ్చితంగా మానసిక వైద్యుడిని సంప్రదించండి. ఏ మాత్రం వెనుకాడటం అవసరం లేదు. భయపడాల్సిన పనిలేదు.

ఇవి కూడా చదవండిమరిన్ని లైఫ్ స్టైల్ న్యూస్ కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You Missed