కర్నాటకలో హైఓల్టేజ్‌ ప్రచారానికి రేపటి నుంచి తెర లేవనుంది. ప్రధాని మోదీ ఆరు రోజులపాటు ఎన్నికల ప్రచారంలో పాల్గొంటారు. ఇప్పటికే అమిత్‌ షా, జేపీ నడ్డా విస్తృతంగా పర్యటిస్తున్నారు. కాంగ్రెస్‌ అగ్రనేత రాహుల్‌ గాంధీ సైతం బళ్లారిలో రోడ్‌ షో నిర్వహించారు.

కర్నాటక అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ప్రచార వేడి పెరుగుతోంది. రాష్ట్రంలో పోలింగ్‌కు ఇంకా పన్నెండు రోజులు మాత్రమే మిగిలి ఉంది. అన్ని పార్టీలు రాష్ట్ర ఓటర్ల హృదయాలను గెలుచుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాయి. అధికార బిజెపి ప్రచారంలో కొంచెం ముందుంది. ఆ పార్టీ సీనియర్ నేతలు కర్ణాటక ఎన్నికల ప్రచార రంగంలోకి దిగి ఓట్ల కోసం ప్రచారం ప్రారంభించారు. కమల్ కాలిస్ తరపున ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ స్వయంగా రానున్నారు. శనివారం బీజేపీకి దక్షిణ భారత ముఖద్వారమైన కర్ణాటకను మోదీ చేయనున్నారు. మరో రెండు వారాల్లో మొత్తం ఆరు రోజుల పాటు ప్రధాని మోదీ ఎన్నికల ప్రచారంలో పాల్గొననున్నారు.

ఇప్పటికే బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అగ్రనేతలు సుడిగాలి ప్రచారంలో మునిగిపోగా.. ఇప్పుడు ప్రధాని మోదీ కూడా ఎంట్రీ ఇస్తున్నారు. వరుసగా ఆరు రోజులపాటు కర్నాటకలోనే పర్యటించబోతున్నారు ప్రధాని. మొదటిరోజు శనివారమే 10 కిలోమీటర్ల రోడ్‌ షో ఉండనుంది. గుజరాత్‌ అసెంబ్లీ ఎన్నికల సమయంలో నిర్వహించిన భారీ రోడ్‌ షో తరహాలో బెంగళూరులోనూ ప్లాన్‌ చేశారు. రెండోరోజు కోలార్‌, చెన్నపట్న, మైసూరు బహిరంగ సభల్లో పాల్గొంటారు మోదీ.

ప్రధాని రేపు ఉదయం 8:20 గంటలకు ఢిల్లీ విమానాశ్రయం నుంచి బయలుదేరి 10:20 గంటలకు బీదర్ విమానాశ్రయానికి చేరుకుంటారు. అక్కడి నుంచి నేరుగా హెలికాప్టర్‌లో 10:50కి హుమ్నాబాద్ చేరుకుంటారు. హుమ్నాబాద్ హెలిప్యాడ్ నుంచి రోడ్డు మార్గంలో బహిరంగ సభ జరిగే ప్రదేశాన్ని మోదీ సందర్శించనున్నారు. ఉదయం 11:00 నుంచి 11:40 గంటల వరకు హుమ్నాబాద్‌లో బహిరంగ సభలో పాల్గొని అభ్యర్థులకు ఓట్లు అభ్యర్థించనున్నారు. అనంతరం భారీ రోడ్ షో ద్వారా ప్రధాని మోదీ విజయపూర్ కుడుచిని ప్రసంగించనున్నారు.

ఖర్గే విమర్శలకు అమిత్ షా కౌంటర్‌

ఇక కర్నాటకలోనే ఉన్న మరో అగ్రనేత అమిత్‌ షా.. వివిధ బహిరంగ సభల్లో కాంగ్రెస్‌ నేతల తీరును తప్పుపడుతున్నారు. బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా సైతం వివిధ కేంద్రమంత్రులతో కలిసి కర్నాటక ఎన్నికల ప్రచారంలో సుడిగాలి పర్యటన చేస్తున్నారు. ఇక కాంగ్రెస్‌ అగ్రనేత రాహుల్‌ గాంధీ బళ్లారిలో ర్యాలీ నిర్వహించారు. కల్యాణ కర్నాటక అభివృద్ధికి భారీగా నిధులు ఇస్తామని.. గ్రామపంచాయతీల బలోపేతానికి కోటి చొప్పున ఇస్తామని ప్రకటించారు రాహుల్‌. మే 8 వరకు కర్నాటకలో ప్రచారం జరుగుతుంది. మే 10 పోలింగ్‌.. మే 13న ఓట్ల లెక్కింపు చేపడతారు. దీంతో ప్రచారంలో వేడి రాజేస్తున్నారు నాయకులు.

మరిన్ని జాతీయ వార్తల కోసం

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *