ద్రుష్టి లోపాలను సరిచేసే కళ్లద్దాలను చాలా జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి. లేకపోతే ప్రమాదంలో పడే ప్రమాదం ఉంది. ముఖ్యంగా కళ్లద్దాలపై గీతలు పడకుండా, జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి.

ద్రుష్టి లోపాలను సరిచేసే కళ్లద్దాలను చాలా జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి. లేకపోతే ప్రమాదంలో పడే ప్రమాదం ఉంది. ముఖ్యంగా కళ్లద్దాలపై గీతలు పడకుండా, జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి. లేకపోతే గ్లాసెస్ మీద గీతలు పడి మీ సైట్ మీద కూడా ప్రభావం చూపే అవకాశం ఉంది.అందుకే కళ్లద్దాల గాజును శుభ్రం చేయడం కూడా చాలా కీలకం. కొన్ని ఇంటి చిట్కాలతో కళ్లద్దాలను సులభంగా శుభ్రం చేసుకోవచ్చు.

కొందరు వ్యక్తులు సూర్యరశ్మి నుండి కళ్ళను రక్షించడానికి సన్ గ్లాసెస్ ధరించడానికి ఇష్టపడతారు. చాలా మంది కంటి చూపు పరీక్షించిన తర్వాత అద్దాలు ధరిస్తుంటారు. అద్దాల లెన్స్ మురికిగా ఉంటే ఏదైనా చూడటం కష్టం అవుతుంది. కాబట్టి ఇంట్లో కళ్లజోడు క్లీనర్‌ను ఎలా తయారు చేయాలో తెలుసుకుందాం. దీని సహాయంతో మీరు సులభంగా అద్దాలను ప్రకాశింపజేయవచ్చు.

కళ్లజోడు క్లీనర్ చేయడానికి, అరకప్పు డిస్టిల్ వాటర్ కు, అరకప్పు విచ్ హాజెల్ వేసి కలపాలి. ఇప్పుడు ఈ మిశ్రమాన్ని స్ప్రే బాటిల్‌లో నింపి లెన్స్‌పై స్ప్రే చేసి మైక్రోఫైబర్ క్లాత్‌తో తుడిచి గ్లాస్‌ను శుభ్రం చేయాలి.

ఇవి కూడా చదవండివెనిగర్ తో శుభ్రం:

వెనిగర్‌తో ఐ గ్లాస్ క్లీనర్ చేయడానికి, మూడు టీస్పూన్ల డిస్టిల్డ్ వెనిగర్‌ను, ఒక టీస్పూన్ నీటిలో కలపండి. దీన్ని స్ప్రే బాటిల్‌లో నింపండి. ఇప్పుడు ఈ మిశ్రమాన్ని గ్లాసుపై స్ప్రే చేసి మైక్రోఫైబర్ క్లాత్‌తో తుడవండి. అదే సమయంలో, మైక్రోఫైబర్ క్లాత్ లేకపోతే, మీరు కాటన్ క్లాత్ కూడా ఉపయోగించవచ్చు.

ఆల్కహాల్ తో శుభ్రం చేయండి:

అద్దాలు శుభ్రం చేయడానికి ఆల్కహాల్ ఉపయోగించడం కూడా చాలా ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది. దీని కోసం, మూడు టీ స్పూన్ల రబ్బింగ్ ఆల్కహాల్, 1-2 చుక్కల డిష్‌వాష్ లిక్విడ్‌ను ఒక టేబుల్ స్పూన్ నీటిలో కలపండి, దీన్ని స్ప్రే బాటిల్‌లో నింపండి. ఇప్పుడు గ్లాసులపై చల్లి శుభ్రమైన గుడ్డతో తుడవండి. ఇది మీ గాజుకు తక్షణ మెరుపును ఇస్తుంది.

డిస్టిల్డ్ వాటర్ ప్రయత్నించండి:

కళ్లద్దాల గ్లాసును శుభ్రం చేయడంలో డిస్టిల్డ్ వాటర్ ఉపయోగించడం కూడా ఉత్తమంగా ఉంటుంది. దీని కోసం, సమాన పరిమాణంలో వైట్ వెనిగర్, డిస్టిల్డ్ వాటర్, రబ్బింగ్ ఆల్కహాల్ కలపండి. స్ప్రే బాటిల్‌లో నింపండి. ఈ మిశ్రమాన్ని ఐ గ్లాస్‌పై స్ప్రే చేసి మైక్రోఫైబర్ క్లాత్‌తో శుభ్రం చేయండి. దీంతో మీ అద్దాల గ్లాస్ పూర్తిగా శుభ్రంగా ఉంటుంది.

సర్జికల్ స్పిరిట్ ప్రయత్నించండి:

సర్జికల్ స్పిరిట్ తో కూడా కళ్లద్దాలను శుభ్రం చేసుకోవచ్చు. తద్వారా ఏ మాత్రం మురికి ఉన్నా.. కూడా కళ్లద్దాలను శుభ్రం చేసుకునే వీలుంది.

మరిన్ని లైఫ్ స్టైల్ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You Missed