ఈరోజుల్లో మట్టి కుండ కొనడం ఎలానో చాలా మందికి తెలియదు. కొత్తగా రంగులో కనిపిస్తే కొనేస్తారు. తీరా ఇంటికి తీసుకెళ్లిన తర్వాత అందులోని పొరపాటు తెలుస్తుంది. దీంతో ఆరోగ్యం దెబ్బతింటోంది. సరైన మట్టి కుండ కొనడానికి చిట్కాలు తెలుసుకోండి..

వేసవిలో దాహం వేసినపుడు చల్లటి నీరు తాగాలనిపిస్తుంది. దీని కోసం ప్రజలు ఫ్రిజ్ వాటర్ తాగాలన్నారు. కానీ క్షణకాలం చల్లదనాన్ని చూసి చాలా హాని కలిగిస్తుంది కాబట్టి ఆరోగ్యాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని దేశీ అనే కుండలోని నీటిని మాత్రమే తాగుతారు. పాట్ వాటర్ తాగడం వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. కానీ మీరు తప్పుగా ఉన్న కుండను కొనుగోలు చేసినప్పుడు అది మీకు హాని కలిగించవచ్చు.అనేక సార్లు మట్టి కల్తీ లేదా లోపల నుండి పెయింట్ చేయబడుతుంది. మీరు అటువంటి కుండ నుండి నీరు త్రాగితే, మీ ఆరోగ్యానికి మరింత హాని కలిగించవచ్చు.

మీకు నోరు, పొట్టకు సంబంధించిన సమస్యలు ఉండవచ్చు. కాబట్టి మట్టి కుండను కొనుగోలు చేసేటప్పుడు ఏ అంశాలను గుర్తుంచుకోవాలి అనే విషయాలను ఇప్పుడు మీకు తెలియజేస్తాము.

కుండ, రంజన్ కొనుగోలు చేసేటప్పుడు ఈ విషయాలను గుర్తుంచుకోండి

1. ఏ రకమైన కుండపైనైనా ఎలాంటి మెరుపు కనిపిస్తే, దానిని కొనకండి. ఎందుకంటే సంప్రదాయబద్ధంగా వండే మట్కాలకు మెరుపు ఉండదు. అటువంటి షైన్ కోసం రంగు లేదా వార్నిష్ ఉపయోగించబడుతుంది, ఇది ఆరోగ్యానికి హానికరం.

2. మట్కా కొనుగోలు చేసేటప్పుడు, దానిని నాణెంతో తేలికగా మోగించి పరీక్షించండి. అందులో టోన్ల శబ్దం వస్తుంటే కుండ పగలలేదని అర్థం చేసుకుని కొనుక్కోవచ్చు.

3. మట్టి కుండను కొనుగోలు చేసేటప్పుడు దాని అందాన్ని చూడకండి. పెయింట్ లేదా ఏదైనా కళాకృతి ఉంటే నీటి రుచి చెడిపోతుంది. పెయింట్ ఆయిల్ నీటిలో కలిసిపోయే అవకాశం ఉంది. అది మీ ఆరోగ్యానికి హానికరం.. మీరు పెయింట్ లేదా ఆర్ట్‌వర్క్‌తో మట్టి కుండల నుండి నీటిని తాగితే, ఈ నీరు మీకు ఇథిలీన్ రుచిని ఇస్తుంది, ఇది మీ నోరు, పొట్టలో ఇన్ఫెక్షన్ కలిగిస్తుంది.

4. ఎల్లప్పుడూ కుమ్మరి నుండి కుండను కొనండి. కాడ కొనేటపుడు అందులో నీళ్ళు పోసిన తర్వాత వాసన రావాలి. ఇలా చేయడం ద్వారా మీరు సరైన మట్టిని కొనుగోలు చేయగలుగుతారు. పొడి నేల వాసన మీకు అనిపిస్తే, ఈ కాడ కల్తీ మట్టితో తయారు చేయబడదని అర్థం చేసుకోండి.

Note: ( ఇక్కడ ఇవ్వబడిన సమాచారం మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లలో అందుబాటులో ఉన్న సమాచారం ఆధారంగా ఉంది. టీవీ9 NEWS దానిని ధృవీకరించలేదు.)

మరిన్ని హెల్త్ న్యూస్ కోసం

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *