వేడి ఎండలో , వేసవిలో చల్లగా ఏదో తాగాలని అనిపిస్తుంది. వేడి కారణంగా, రోజంతా దాహం వేస్తుంది , గొంతు పొడిగా ఉంటుంది. ఆహారం తినాలని కూడా అనిపించదు.

వేడి ఎండలో , వేసవిలో చల్లగా ఏదో తాగాలని అనిపిస్తుంది. వేడి కారణంగా, రోజంతా దాహం వేస్తుంది , గొంతు పొడిగా ఉంటుంది. ఆహారం తినాలని కూడా అనిపించదు. రోజంతా కొన్ని ద్రవాలు తాగుతూ ఉండాలనే కోరిక ఉంది. వేడిని నివారించడానికి, వైద్యులు ద్రవ ఆహారం తీసుకోవాలని కూడా సిఫార్సు చేస్తారు. వేసవిలో శరీరాన్ని హైడ్రేట్ గా ఉంచుకోవాలంటే ఆహారంలో కొన్ని పానీయాలను తప్పనిసరిగా చేర్చుకోవాలి. రుచి , ఆరోగ్యంతో నిండిన ఈ పానీయాలను మీరు త్రాగవచ్చు. ఇది రోగనిరోధక శక్తిని బలపరుస్తుంది , శరీరం ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది. వేసవిలో ఉపశమనం కలిగించే 5 పానీయాలు ఇవే

1- నిమ్మకాయ నీళ్లు:

వేసవిలో నిమ్మకాయ నీరు చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. నిమ్మకాయలో మంచి మొత్తంలో ఫైబర్ ఉంటుంది, ఇది కడుపు , జీర్ణక్రియను బాగా ఉంచుతుంది. నిమ్మకాయ విటమిన్-సిని కలిగి ఉంటుంది, ఇది రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుతుంది. వేసవిలో హీట్ స్ట్రోక్‌ను నివారించడానికి, నిమ్మకాయ షర్బత్ తాగండి.

ఇవి కూడా చదవండి2- మామిడి రసం:

మామిడి రసం, వేడి నుండి ఉపశమనం అందిస్తుంది. రోగనిరోధక శక్తిని బలపరిచే విటమిన్ సి మామిడిలో లభిస్తుంది. మామిడిపండు తినడం వల్ల శరీరం కూడా చల్లగా ఉంటుంది. మామిడి రసం చేయడానికి, మామిడి పండు, గుజ్జును తీసి, అందులో యాలకుల పొడి, రుచికి కాస్త పటిక బెల్లం కలపాలి. ఫ్రిజ్ లో చల్లగా పెట్టుకొని తాగితే చాలా రుచిగా ఉంటుంది.

3- పుదీనా లస్సీ;

వేసవిలో లస్సీ చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. పుదీనా లస్సీ కడుపుకు చాలా మంచిది. ఇందులో యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు, మినరల్స్ , విటమిన్లు ఎ, సి , ఇ ఉన్నాయి. ఇవన్నీ రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుతాయి. పెరుగులో శరీరానికి మేలు చేసే ప్రో-బయోటిక్స్ ఉంటాయి.

4- కొబ్బరి నీరు:

శరీరం హైడ్రేట్ గా ఉండాలంటే కొబ్బరి నీరు తప్పనిసరిగా తాగాలి. కొబ్బరి నీళ్లు తాగడం వల్ల జీర్ణవ్యవస్థ ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది. కొబ్బరి నీళ్లలో చాలా తక్కువ కేలరీలు ఉంటాయి, ఇది బరువు తగ్గడానికి సహాయపడుతుంది. కొబ్బరి నీళ్లలో విటమిన్ సి, మెగ్నీషియం , పొటాషియం ఉన్నాయి, ఇవి రోగనిరోధక శక్తిని బలోపేతం చేస్తాయి.

5- పుచ్చకాయ జ్యూస్:

మీరు వేడిని అధిగమించడానికి పుచ్చకాయతో చేసిన పానీయాన్ని కూడా తాగవచ్చు. ఇది రుచిలో చాలా మంచిది , ఆరోగ్యకరమైనది. పుచ్చకాయ రసం రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుతుంది. పుచ్చకాయ రసంలో కొంత నల్ల ఉప్పు , చక్కెర కలపండి. మీకు కావాలంటే, మీరు రుచి కోసం పుదీనాను కూడా జోడించవచ్చు. కొద్దిగా నిమ్మరసం వేసి చల్లారాక సర్వ్ చేయాలి.

మరిన్ని లైఫ్ స్టైల్ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *