మారుతున్న కాలంతో పాటు నిత్య జీవితంలోకి ప్లాస్టిక్ వచ్చి చేరింది. దీంతో ప్రజలకు తెలియకుండానే అనేక రోగాల బారిన పడుతున్నారు. వైద్యరంగం ఎంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతుందో కొత్త కొత్త వ్యాధులు విస్తరిస్తున్నాయి. దీనికి కాపర్‌ బాటిల్స్‌ ఉత్తమ పరిష్కారం. కాపర్‌ బాటిల్‌లో నీళ్లు తాగితే..

మారుతున్న కాలంతో పాటు నిత్య జీవితంలోకి ప్లాస్టిక్ వచ్చి చేరింది. దీంతో ప్రజలకు తెలియకుండానే అనేక రోగాల బారిన పడుతున్నారు. వైద్యరంగం ఎంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతుందో కొత్త కొత్త వ్యాధులు విస్తరిస్తున్నాయి. దీనికి కాపర్‌ బాటిల్స్‌ ఉత్తమ పరిష్కారం. కాపర్‌ బాటిల్‌లో నీళ్లు తాగితే ఆరోగ్యంతో పాటు కడుపుకు కూడా మంచిదని ఇంట్లో పెద్దల నోటి నుంచి తరచూ వినిపిస్తూనే ఉంటుంది. ఆయుర్వేదం ప్రకారం.. కాపర్‌ పాత్రలోని నీటిని తాగడం వల్ల శరీరానికి చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. ప్రతిరోజూ ఈ నీటిని తాగడం వల్ల శరీరం చాలా శక్తివంతంగా మారుతుంది. దీనితో పాటు, ఇది శరీరం నుంచి విషాన్ని తొలగిస్తుంది.

కాపర్‌ పాత్రలో నిల్వ ఉంచిన నీరు సహజమైన డిటాక్స్ డ్రింక్. కాపర్‌ పాత్రలో నీటిని రాత్రంతా ఉంచితే అందులోని బ్యాక్టీరియా నశించి నీరు స్వచ్ఛంగా మారుతుంది. అప్పుడు మీరు ఈ నీటిని ఉదయం ఖాళీ కడుపుతో లేదా భోజనం తర్వాత తాగవచ్చు. అయితే కాపర్‌ పాత్రలో ఉంచిన నీటిని తాగే ముందు ఒక విషయం గుర్తుంచుకోండి. రోజుకు 2-3 గ్లాసులు మాత్రమే తాగాలి. లేకుంటే కాపర్‌ నీటిని ఎక్కువగా తీసుకోవడం వల్ల శరీరానికి హాని కలుగుతుందని నిపుణులు హెచ్చరిస్తున్నారు.

ఇప్పుడు ఎండాకాలంలో కాపర్‌ బాటిళ్లలో నీళ్లు పోసి ఫ్రిజ్‌లో పెట్టడం సరికాదా అని ఆలోచిస్తుంటే కాపర్‌ పాత్రలో ఉంచిన నీరు వేడిగా ఉంటుంది. ఇది చాలా క్రిమినాశక లక్షణాలను కలిగి ఉంది. అందుకే కాపర్‌ నీటిని వేడిగా కాకుండా చల్లగా తాగాలి. ఫ్రిజ్‌లో కాపర్‌ బాటిల్‌ ఉంచితే చల్లగా కాకుండా వేడిగా ఉంటుంది. ఇది మీ శరీరానికి చాలా హానికరం.

ఇవి కూడా చదవండికాపర్‌ బాటిళ్ల నీళ్లు ఎక్కువగా తాగకూడదు

ఫ్రిజ్‌లో ఎప్పుడూ కాపర్‌ బాటిళ్లలో నీటిని నిల్వ చేయవద్దు. ఎందుకంటే సాధారణ గది ఉష్ణోగ్రత వద్ద నీటిని నిల్వ చేయడానికి కాపర్‌ సీసాలు మంచివి. రోజుకు రెండు మూడు గ్లాసుల కంటే ఎక్కువ నీరు తాగకూడదని ఎల్లప్పుడూ గుర్తుంచుకోండి. ఎందుకంటే ఇది చాలా వేడిగా ఉంటుంది. దీన్ని ఎక్కువగా తాగడం వల్ల చర్మ సమస్యలు వస్తాయి.

కాపర్‌ బాటిల్‌ను ఫ్రిజ్‌లో ఎందుకు పెట్టకూడదు..?

చాలా పరిశోధనలు రాగి పాత్రలు లేదా సీసాలను రిఫ్రిజిరేటర్‌లో నాలుగు రోజుల పాటు ఉంచినప్పటికీ, అదనపు కాపర్‌ నీటిలోకి చేరదు. కానీ ఉక్కు, కాపర్‌, మట్టి, ప్లాస్టిక్‌లో ఏ పదార్థాన్ని ఉంచినా ఆ పదార్థం అందులోనే ఉంటుంది. అందుకే ఎక్కువసేపు ఉంచుకోవడం ఎల్లప్పుడూ హానికరం. మట్టి పాత్రలో ఎక్కువ కాలం నీరు నిల్వ ఉంటే క్రిములు, బ్యాక్టీరియా ఆటోమేటిక్‌గా అభివృద్ధి చెందుతాయి. ఆయుర్వేదం ప్రకారం.. నీటిని ఎల్లప్పుడూ సాధారణ గది ఉష్ణోగ్రత వద్ద నిల్వ చేయాలి. స్టీలు, కాపర్‌ లేదా ప్లాస్టిక్ బాటిల్‌లో రిఫ్రిజిరేటర్‌లో నిల్వ ఉంచిన చల్లని నీటిని తాగడం వల్ల మీ ఆరోగ్యానికి హాని కలుగుతుంది.

(నోట్‌: ఇందులోని అంశాలు కేవలం అవగాహన కోసం మాత్రమే. ఆయుర్వేద నిపుణులు తెలిపిన ప్రకారం అందించడం జరుగుతుంది. ఏవైనా సందేహాలు ఉంటే నిపుణులను సంప్రదించండి.)

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *