వేసవి కాలంలో మీ ఇల్లు కూడా వేడిగా ఉంటుందా? ఇలాంటి సమస్య పై అంతస్తులో నివసించే వారికే కాదు ఇతరులకు కూడా ఎదురవుతుంది. మీ ఇంటిని నిజంగా చల్లగా ఉంచడంలో సహాయపడే కొన్ని చిట్కాలను మేము మీకు అందిస్తున్నాము. మొదట భవనం ఎందుకు వేడిగా మారుతుందో తెలుసుకోవడం..

వేసవి కాలంలో మీ ఇల్లు కూడా వేడిగా ఉంటుందా? ఇలాంటి సమస్య పై అంతస్తులో నివసించే వారికే కాదు ఇతరులకు కూడా ఎదురవుతుంది. మీ ఇంటిని నిజంగా చల్లగా ఉంచడంలో సహాయపడే కొన్ని చిట్కాలను మేము మీకు అందిస్తున్నాము. మొదట భవనం ఎందుకు వేడిగా మారుతుందో తెలుసుకోవడం ముఖ్యం. చాలా ఇళ్లలో కాంక్రీట్ పైకప్పు ఉంటుంది. అది సూర్యకిరణాలను గ్రహిస్తుంది. దిగువ అంతస్తులకు వేడి చేరుతుంది. వేడి భూమికి చేరే వరకు ఈ ప్రక్రియ కొనసాగుతుంది. అందుకే పై అంతస్తు ఇతర అంతస్తుల కంటే వేడిగా ఉంటుంది. వేడెక్కడం నుంచి పైకప్పును రక్షించడానికి వేడి ప్రతిబింబించే పెయింట్ లేదా వేడి-నిరోధక పలకలను ఉపయోగించవచ్చు. ఇవి సూర్య కిరణాలను ప్రతిబింబిస్తాయి. ఉష్ణ బదిలీని తగ్గిస్తాయి. భవనాన్ని చల్లగా ఉంచడంలో సహాయపడతాయి.

టెర్రస్ గార్డెన్ ఇంటి అందాన్ని పెంపొందించడమే కాకుండా వేడి నుంచి ఉపశమనాన్ని అందిస్తుంది. పైకప్పు మీద మొక్కలు భవనం లోపల నుంచి సహజంగా చల్లగా ఉంచడంలో సహాయపడతాయి. మొక్కలను పెంచడానికి ఉపయోగించే నేల వేడిని తీసుకుంటుంది. ఇది పైకప్పును చల్లగా ఉంచుతుంది. అలాగే ఇల్లు ఎక్కువ కాలం చల్లగా ఉంటుంది. ఇంటి గోడలపై లేత రంగు పెయింట్‌ని వాడండి. ఎందుకంటే ముదురు రంగులు సూర్యరశ్మిని ఎక్కువగా గ్రహిస్తాయి. సరైన వెంటిలేషన్ లేనప్పుడు పరిస్థితి మరింత అధ్వాన్నంగా మారుతుంది. ఇది వేడి గాలిని గదుల్లోనే ఉంచుతుంది. వేడి గాలి ఒక వైపు నుంచి బయటికి పోతుంది. అయితే తాజా గాలి మరొక వైపు నుంచి ప్రవేశించవచ్చు. చాలా మంది వాస్తుశిల్పులు ఉదయాన్నే కిటికీలు, తలుపులు తెరిచి ఉంచాలని సూచిస్తున్నారు.

ఉదయం 5 నుంచి 8 గంటల వరకు, అలాగే సాయంత్రం 7 నుంచి 10 గంటల మధ్య, కిటికీలు, తలుపులు తెరిచి ఉంచండి. ఇది మీ ఇంటి నుంచి వేడి గాలిని బయటకు పంపేలా చేస్తుంది. వెదురు బ్లైండ్లు, వట్టివేళ్ళ చాపలు కూడా వేడి నుంచి ఉపశమనాన్ని అందించడానికి ఉపయోగించవచ్చు. ఇది వేడిని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది. ఈ కర్టెన్‌లను నీటిలో నానబెట్టినప్పుడు ఇవి ఇంటి లోపల చల్లటి గాలి ప్రవాహాన్ని సృష్టిస్తాయి.

ఇవి కూడా చదవండిఇంటి చుట్టూ మొక్కలు నాటండి

ఇంటి చుట్టూ మొక్కలు నాటండి. అవి చివరికి పూర్తి స్థాయి చెట్లుగా పెరుగుతాయి. మధ్యాహ్నం నుంచి సాయంత్రం వరకు ఇంటిపై సూర్యుడు ప్రకాశవంతంగా ప్రకాశిస్తాడు. అందుకే చెట్లు రక్షణ కవచంగా పనిచేస్తాయి. అలాగే సూర్యరశ్మి ఇంట్లోకి రాకుండా చేస్తాయి. ఇది ఇంటి లోపలి భాగాన్ని చల్లగా ఉంచుతుంది. సమృద్ధిగా ఆక్సిజన్‌ను అందిస్తుంది. మధ్యాహ్నానికి ఇల్లు వెచ్చగా ఉంటుంది. సాయంత్రం వాతావరణం చల్లగా ఉన్నప్పుడు గోడలు, పైకప్పు నుంచి వేడి విడుదల అవుతుంది. వేడి గాలిని తొలగించి ఇంటిని చల్లగా ఉంచేందుకు ఎగ్జాస్ట్ ఫ్యాన్ ఉపయోగించండి. పైకప్పు అనేది ఇంటిలో అత్యంత వేడిగా ఉండే భాగం. అటువంటి పరిస్థితిలో ప్రతిరోజూ పైకప్పుపై నీటిని చల్లుకోండి. మీరు పైకప్పుపై గ్రీన్ నెట్‌ను కూడా ఇన్‌స్టాల్ చేయవచ్చు.

రానున్న సంవత్సరాల్లో ఉష్ణోగ్రతలు ఇంకా పెరుగుతాయని వివిధ అధ్యయనాల్లో తేలింది. వాతావరణం మరింత వేగంగా మారుతుంది. ఇంటిని నివసించడానికి సౌకర్యంగా ఉండేలా చేయగలుగుతాడు. ఉష్ణోగ్రత పెరగడం గురించి మీరు కూడా ఇబ్బంది పడుతుంటే మీరు కూడా ఈ చిట్కాలను పాటించవచ్చు.

మరిన్ని సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You Missed