ఈ డ్రైఫ్రూట్ వేడి, పొడి, కొద్దిగా చల్లని వాతావరణ పరిస్థితులలో పెరుగుతుంది. అత్తి పండ్లను ఎండిన, తాజా రూపాల్లో ప్రపంచవ్యాప్తంగా వినియోగిస్తారు.మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు తరచుగా అత్తి పండ్లను తీసుకోవడం గురించి గందరగోళానికి గురవుతారు. అంజీర్‌పండ్లు రుచిలో తియ్యగా ఉంటాయి.

అంజీర్ అటువంటి డ్రై ఫ్రూట్స్.. దీనిని ఎండిన, తాజాగా తినవచ్చు. అత్తి పండ్లలో ఆరోగ్యానికి అపారమైన ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. ఉదయం అల్పాహారం నుండి సాయంత్రం అల్పాహారం వరకు దీన్ని స్నాక్‌గా తీసుకోవచ్చు. అత్తి పండ్లను అనేక పేర్లతో పిలుస్తారు. ఇది ఈజిప్ట్, టర్కీ, మొరాకో, స్పెయిన్, ఇటలీ, గ్రీస్, కాలిఫోర్నియా, బ్రెజిల్ వంటి దేశాలలో ఉత్పత్తి చేయబడుతుంది. ఈ డ్రైఫ్రూట్ వేడి, పొడి, కొద్దిగా చల్లని వాతావరణ పరిస్థితులలో పెరుగుతుంది. అత్తి పండ్లను ఎండిన, తాజా రూపాల్లో ప్రపంచవ్యాప్తంగా వినియోగిస్తారు.మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు తరచుగా అత్తి పండ్లను తీసుకోవడం గురించి గందరగోళానికి గురవుతారు. అంజీర్‌పండ్లు రుచిలో తియ్యగా ఉంటాయి. మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు దీనిని తింటే చక్కెర పెరుగుతుందని భయపడతారు.

ఇప్పుడు అత్తి పండ్లను ఎండబెట్టాలా లేదా తాజాగా తీసుకోవాలా అనే ప్రశ్న తలెత్తుతుంది. పోషకాహార నిపుణుడు లవ్‌నీత్ బాత్రా ఇన్‌స్టాగ్రామ్ పోస్ట్‌లో అత్తి పండ్ల ప్రయోజనాలను వివరించారు. మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు అత్తి పండ్లను తినవచ్చని నిపుణుల నుండి మాకు తెలియజేయండి? ఏ రకమైన అత్తి పండ్లను, పొడి లేదా తాజాది, ఆరోగ్యానికి మేలు చేస్తుంది.

అత్తి పండ్ల ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఇవే:

అత్తి పండ్లను జీర్ణక్రియ మెరుగుపరుస్తుందా..

ఫైబర్ అధికంగా ఉండే అత్తి పండ్లను తీసుకోవడం వల్ల జీర్ణక్రియ మెరుగుపడుతుంది. మలబద్ధకం నుండి ఉపశమనం లభిస్తుంది. ఇది శరీరంలో ప్రీబయోటిక్‌గా పనిచేసి పేగు ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుతుంది. రిజిస్టర్డ్ డైటీషియన్ గరిమా గోయల్ ప్రకారం, అత్తి పండ్లలో కరిగే ఫైబర్ ఉంటుంది, దీని కారణంగా ఇది ప్రీబయోటిక్‌గా పనిచేస్తుంది. ఇది మలానికి పీచు పదార్థాన్ని జోడిస్తుంది. దీన్ని తీసుకోవడం వల్ల పేగు ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది.

అత్తి పండ్ల వినియోగం రక్తంలో చక్కెరను నియంత్రిస్తుందా..

అంజీర్ ఆక్సీకరణ ఒత్తిడి, రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది. అబ్సిసిక్ యాసిడ్, మాలిక్ యాసిడ్, క్లోరోజెనిక్ యాసిడ్ అత్తి పండ్లలో ఉండే ప్రధాన సమ్మేళనాలు, ఇవి రక్తంలో చక్కెర స్థాయిని నియంత్రించడంలో సహాయపడతాయి.

అత్తి పండ్లను తీసుకోవడం వల్ల ఎముకలు బలపడతాయా..

నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, క్యాల్షియం, ఫాస్పరస్ పుష్కలంగా ఉన్న అత్తి పండ్లను తీసుకోవడం వల్ల ఎముకల నిర్మాణాన్ని ప్రోత్సహిస్తుంది. ఎముకలు తిరిగి పెరగడాన్ని ప్రేరేపిస్తుంది.

అంజీర్ రక్తపోటును నియంత్రిస్తుందా..

పొటాషియం రక్తపోటును నియంత్రించడంలో సహాయపడే ముఖ్యమైన ఖనిజం. అత్తి పండ్లలో ఉండే పొటాషియం కండరాలు, నరాల పనితీరును ఉత్తేజపరచడంలో సహాయపడుతుంది. ఇది ద్రవాలను సమతుల్యం చేస్తుంది. ఎలక్ట్రోలైట్ సమతుల్యతను నిర్వహిస్తుంది.

చర్మాన్ని ఆరోగ్యంగా ఉంచుతుందా..

అత్తిపండ్లు విటమిన్ సి, విటమిన్ ఇ, విటమిన్ ఎ, శక్తివంతమైన యాంటీఆక్సిడెంట్లను కలిగి ఉన్న పోషకాల నిధి, ఇవి చర్మాన్ని పోషించడంలో.. చర్మ కణాలను పునరుజ్జీవింపజేయడంలో ప్రభావవంతంగా ఉంటాయి.

(నోట్‌: ఇందులోని అంశాలు కేవలం అవగాహన కోసం మాత్రమే. ఆరోగ్య నిపుణుల సలహాల మేరకు అందించడం జరుగుతుంది. ఏదైనా సందేహాలు ఉంటే వైద్య నిపుణులను సంప్రదించండి.)

మరిన్ని హెల్త్ న్యూస్ కోసం

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *