ఇప్పటి వరకు మీరు ముద్దు వల్ల చాలా ప్రయోజనాలను విని ఉంటారు. అయితే ఇది మీకు అనేక వ్యాధులను కలిగిస్తుందని మీకు తెలుసా.

ప్రేమించడానికి అనేక మార్గాలు ఉన్నప్పటికీ, ప్రేమను వ్యక్తీకరించడానికి, జంటలు తరచుగా ముద్దులను ఆశ్రయిస్తారు. ముద్దు లేదా చుంబనం ఒక విధమైన ప్రేమను వ్యక్తం చేసే పద్ధతి. ముద్దు పెట్టుకునే వ్యక్తి తన రెండు పెదవులతో మరొకరి శరీరంలో వివిధ భాగాల్ని సున్నితంగా స్పృశిస్తారు. అయితే వివిధ సంస్కృతులలో అనురాగం, గౌరవం, స్వాగతం, వీడ్కోలు మొదలైన ఇతర భావాలతో కూడా ముద్దు పెట్టుకుంటారు. ఇలా చేసేటప్పుడు కొంచెం శబ్దం కూడా వస్తుంది.  ఇది మీ సంబంధాన్ని బలపరుస్తుంది. బంధం బలంగా ఉంది.

ఎమోషనల్ కనెక్షన్ ఉంది. ముద్దుల వల్ల కూడా చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. అయితే ముద్దు పెట్టుకోవడం వల్ల అనేక రకాల వ్యాధులు కూడా వస్తాయన్న నిజం కూడా ఉంది. అవును, వీరి ద్వారా లైంగికంగా సంక్రమించే వ్యాధులు సంభవించవచ్చు. వాటి గురించి తెలుసుకుందాం…

ముద్దు ఈ వ్యాధులకు కారణమవుతుందట..

సిఫిలిస్-

సిఫిలిస్ అనేది బాక్టీరియల్ ఇన్ఫెక్షన్, ఇది సాధారణంగా ముద్దు పెట్టుకోవడం ద్వారా వ్యాపించదు.ఓరల్ సెక్స్ ద్వారా వ్యాపిస్తుంది.సిఫిలిస్ నోటిలో పుండ్లు ఏర్పడుతుంది. ముద్దుల ద్వారా బ్యాక్టీరియా ఒకరి నుండి మరొకరికి సంక్రమిస్తుంది.యాంటిబయాటిక్స్ సహాయంతో నియంత్రణ చేయవచ్చు. జ్వరం, గొంతు నొప్పి, నొప్పులు, శోషరస కణుపుల వాపు వంటి సమస్యలు కూడా ఉండవచ్చు.

సైటోమెగలోవైరస్ –

సైటోమెగలోవైరస్ అనేది లాలాజలంతో సంపర్కం ద్వారా వ్యాపించే ఒక రకమైన వైరల్ ఇన్‌ఫెక్షన్.ఇది లైంగికంగా సంక్రమించే ఇన్‌ఫెక్షన్‌గా పరిగణించబడుతుంది, ఎందుకంటే ఇది తరచుగా నోటి, జననేంద్రియ సంపర్కం ద్వారా వ్యాపిస్తుంది.అలసట, శరీర నొప్పులు, గొంతు నొప్పి, రోగనిరోధక శక్తి బలహీనపడటం దీని ప్రధానమైనవి. లక్షణాలు.

ఇన్ఫ్లుఎంజా –

శ్వాసకోశ వ్యాధి ఇన్ఫ్లుఎంజా లేదా ఫ్లూ సమస్య కూడా ముద్దు పెట్టుకోవడం వల్ల రావచ్చు.ఈ సమస్యలో కండరాల నొప్పి, గొంతు ఇన్ఫెక్షన్, జ్వరం వంటి లక్షణాలు కనిపిస్తాయి.

హెర్పెస్ –

హెర్పెస్ కూడా సమస్య కావచ్చు.సాధారణంగా హెర్పెస్ వైరస్ రెండు రకాలు. HSV 1, HSV2. హెల్త్ లైన్ నివేదిక ప్రకారం, దీని ద్వారా HSV 1 వైరస్ సులభంగా వ్యాప్తి చెందుతుంది. నోటిలో ఎరుపు లేదా తెలుపు బొబ్బలు దాని ప్రముఖ లక్షణాలుగా పరిగణించబడతాయి.

చిగుళ్ల సమస్యలు-

భాగస్వామికి చిగుళ్లు, దంతాలతో సమస్యలు ఉంటే, ముద్దు పెట్టుకోవడం వల్ల కూడా ఈ సమస్య వస్తుంది.ఆరోగ్యకరమైన వ్యక్తి లాలాజలం ద్వారా బ్యాక్టీరియాతో సంబంధం కలిగి ఉంటే, అప్పుడు చిగుళ్ల వాపు సమస్య ఉండవచ్చు.

(నోట్‌: ఇందులోని అంశాలు కేవలం అవగాహన కోసం మాత్రమే. ఆరోగ్య నిపుణుల సలహాల మేరకు అందించడం జరుగుతుంది. ఏదైనా సందేహాలు ఉంటే వైద్య నిపుణులను సంప్రదించండి.)

మరిన్ని హెల్త్ న్యూస్ కోసం

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You Missed