మీరు దుకాణానికి వెళ్లి 5, 10 లేదా 20 రూపాయలు చెల్లించి చిప్స్ ప్యాకెట్ కొనండి. మీరు 5, 10 లేదా 20 రూపాయలకు కొనుగోలు చేసిన ప్యాకెట్ దుకాణదారునికి ఎంత లభిస్తుందో తెలుసా..? ఒక ప్యాకెట్ ధర ఎంత పడుతుంది..? లేస్, బింగో చిప్స్ సాధారణంగా మార్కెట్‌లో కనిపిస్తాయి. ఇవి కాకుండా చాలా కంపెనీలు తమ చిప్స్‌లను మార్కెట్‌లో విక్రయిస్తున్నాయి.

మీరు విహారయాత్ర కోసం ఇంటి నుండి బయలుదేరిన వెంటనే, మీరు దుకాణంలో కొనుగోలు చేసే మొదటి వస్తువు చిప్స్ ప్యాకెట్. చిన్నపిల్లల నుంచి వృద్ధుల వరకు అందరూ చిప్స్ తినడానికి ఇష్టపడతారు. చిప్స్ మార్కెట్‌లో రూ.5, రూ.10, రూ.20 నుండి పెద్ద ఫ్యామిలీ ప్యాక్‌ల వరకు అందుబాటులో ఉన్నాయి. మీరు దుకాణానికి వెళ్లి 5, 10 లేదా 20 రూపాయలు చెల్లించి చిప్స్ ప్యాకెట్ కొనండి. మీరు 5, 10 లేదా 20 రూపాయలకు కొనుగోలు చేసిన ప్యాకెట్ దుకాణదారునికి ఎంత లభిస్తుందో తెలుసా..? ఒక ప్యాకెట్ ధర ఎంత పడుతుంది..?

లేస్, బింగో చిప్స్ సాధారణంగా మార్కెట్‌లో కనిపిస్తాయి. ఇవి కాకుండా చాలా కంపెనీలు తమ చిప్స్‌లను మార్కెట్‌లో విక్రయిస్తున్నాయి. రూ.20 విలువైన చిప్స్ ప్యాకెట్ దుకాణదారుడికి దాదాపు రూ.18 పలుకుతోంది. 10 రూ. చిప్స్ ప్యాకెట్ ధర దాదాపు రూ.9. ఇప్పుడు మనం అత్యధికంగా అమ్ముడవుతున్న చిప్స్ ప్యాక్ గురించి మాట్లాడుకుంటే, అంటే.. రూ. 5 ప్యాక్ చిప్స్ ప్యాకెట్ దుకాణదారులకు దాదాపు రూ.4.50 అవుతుంది.

అంటే దుకాణదారుడు చిప్స్ ప్యాక్‌పై 10% లాభం పొందుతాడు. అంటే.. దుకాణదారుడు 5 రూపాయల ప్యాకెట్‌పై 50 పైసలు, 10 రూపాయల ప్యాకెట్‌పై 1 రూపాయి, 20 రూపాయల ప్యాకెట్‌పై 2 రూపాయలు ఆదా చేస్తాడు. కానీ, కొన్ని స్థానిక కంపెనీల నుండి చిప్స్‌ కూడా వస్తాయి. వాటిపై దుకాణదారుడు దాదాపు 12 నుండి 15 శాతం లాభం పొందుతాడు.

ఇవి కూడా చదవండిమరిన్ని బిజినెస్ న్యూస్ కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *