ఇవి ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ కణాల పెరుగుదలను తగ్గిస్తాయి. వైన్, ముఖ్యంగా రెడ్ వైన్ నోటి క్యాన్సర్‌ను నయం చేయడంలో సహాయపడుతుందని మరొక పరిశోధన నిర్ధారించింది. ఏదైనా అతిగా తీసుకోవడం ఆరోగ్యానికి హానికరం. ముఖ్యంగా మద్యం విషయానికి వస్తే చాలా జాగ్రత్తగా ఉండాలి. ఆరోగ్యానికి ఎంత మంచిదైనా.. అతిగా తీసుకుంటే.. మరిన్ని సమస్యలు తప్పవు.

మితమైన మోతాదులో వైన్ తాగడం ఆరోగ్యానికి మంచిదని పరిశోధన అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. రెడ్ వైన్ హృదయ ఆరోగ్యాన్నిపెంపొందిస్తుందని, మితమైన మోతాదులో తీసుకుంటే క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని కూడా తగ్గించవచ్చని ఇటీవలి పరిశోధన పేర్కొంది.

గుండె ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది: మితంగా వైన్ తాగడం వల్ల గుండె ఆరోగ్యంపై సానుకూల ప్రభావం ఉంటుంది. వైన్‌లో యాంటీఆక్సిడెంట్లు, పాలీఫెనాల్స్ అధికంగా ఉన్నాయని పరిశోధనలు సూచిస్తున్నాయి. ఇవి రక్తపోటు, కొలెస్ట్రాల్ వంటి దీర్ఘకాలిక వ్యాధులు కూడా తగ్గుతాయి.. వైన్ వల్ల గుండెపోటు వచ్చే అవకాశాలు కూడా తగ్గుతాయని నివేదికలు చెబుతున్నాయి.

ఎముకలను బలోపేతం చేసేందుకు: వైన్ తాగడం వల్ల మీ ఎముకలు బలపడతాయి. మధ్యస్తంగా వైన్ తీసుకునేవారిలో ఎముక ఖనిజ సాంద్రత ఎక్కువగా ఉందని అధ్యయనాలు కనుగొన్నాయి. వైట్ వైన్ కంటే రెడ్ వైన్ ఎముకలకు ఎక్కువ మేలు చేస్తుందని అంటున్నారు.

ఇవి కూడా చదవండిమానసిక స్థితిని మెరుగుపరుస్తుంది..ఒత్తిడిని తగ్గిస్తుంది: వైన్‌లో ఉండే కొన్ని సమ్మేళనాలు మెదడులోని సెరోటోనిన్ స్థాయిని నియంత్రించడం ద్వారా మానసిక స్థితిని పెంచుతాయి. అప్పుడప్పుడు ఒక గ్లాసు వైన్ కూడా ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి, నిద్ర అసమతుల్యతను నియంత్రించడానికి, మానసిక ఆరోగ్యానికి ప్రయోజనకరంగా ఉంటుందని నిరూపించబడింది.

యాంటీ ఏజింగ్ ఎఫెక్ట్స్: వైన్‌లో యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు పుష్కలంగా ఉంటాయి. వైన్ శరీరంపై యాంటీ ఏజింగ్ ప్రభావాన్ని కలిగి ఉండవచ్చు. ఇది మృదువుగా మరియు మెరిసే చర్మాన్ని అలాగే ఆరోగ్యకరమైన, మెరిసే జుట్టును ప్రోత్సహిస్తుంది. ముఖంపై గీతలు, ముడతలను నివారిస్తుంది.

మెదడు ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది: రెడ్ వైన్‌లో రెస్వెరాట్రాల్ ఉంటుంది. ఇది మెదడు దెబ్బతినడం యొక్క ప్రభావాన్ని తిప్పికొట్టడానికి అధ్యయనాలలో చూపబడింది. ఇంకా, వైన్ శరీరంలో మంట, ఆక్సీకరణ ఒత్తిడిని తగ్గిస్తుంది. ఇది మెదడు ఆరోగ్యాన్ని మరింత మెరుగుపరుస్తుంది. దృష్టిని కోల్పోకుండా నిరోధిస్తుంది.

జ్ఞాపకశక్తిని పెంచుకునేందుకు: వైన్ మంచి జ్ఞాపకశక్తిని ఇస్తుంది. ఈ మిశ్రమంలో ఉండే రెస్వెరాట్రాల్ బీటా-అమిలాయిడ్ ప్రోటీన్ ఏర్పడటాన్ని నిరోధిస్తుంది. ఇది అల్జీమర్స్ వ్యాధితో బాధపడుతున్న రోగులను నయం చేయడానికి కీలకమైన అంశంగా పనిచేస్తుంది. ఒక గ్లాసు వైన్ నిజానికి ఇన్ఫ్లమేషన్లు, టాక్సిన్స్‌తో పోరాడడం ద్వారా మీ మనసుకు విశ్రాంతినిస్తుందని పరిశోధన తేల్చింది.

క్యాన్సర్ రాకుండా:  గుండె జబ్బుల ప్రమాదాన్ని తగ్గించే వైన్‌లోని సమ్మేళనాలు.. రొమ్ము క్యాన్సర్ కణాల పెరుగుదలను కూడా నెమ్మదించేలా చేస్తాయని నిరూపించాయి. దీనితో పాటు వైన్‌లో ఫినాల్స్ కూడా ఉన్నాయి. ఇవి ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్ కణాల పెరుగుదలను తగ్గిస్తాయి. వైన్, ముఖ్యంగా రెడ్ వైన్ నోటి క్యాన్సర్‌ను నయం చేయడంలో సహాయపడుతుందని మరొక పరిశోధన నిర్ధారించింది.

జీర్ణక్రియను మెరుగుచేస్తుంది: ముఖ్యంగా రెడ్ వైన్ యాంటీ బాక్టీరియల్ లక్షణాలతో నిండి ఉంటుంది. ఇవి కడుపు సంబంధిత సమస్యలు రాకుండా చేస్తాయి. నిజానికి రెడ్ వైన్‌ను మితంగా తాగేవారిలో మంచి జీర్ణక్రియ ఉంటుందని పరిశోధనలు చెబుతున్నాయి. వైన్ తీసుకోవడం వల్ల హెలికోబాక్టర్ పైలోరీ నుంచి ఇన్ఫెక్షన్ తగ్గుతుందని కూడా నిరూపించారు.

మితంగా తాగితే ఆరోగ్య..

ఏదైనా అతిగా తీసుకోవడం ఆరోగ్యానికి హానికరం. ముఖ్యంగా మద్యం విషయానికి వస్తే చాలా జాగ్రత్తగా ఉండాలి. ఆరోగ్యానికి ఎంత మంచిదైనా.. అతిగా తీసుకుంటే.. మరిన్ని సమస్యలు తప్పవు.

మరిన్ని లైఫ్ స్టైల్ న్యూస్ కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You Missed