మలబద్ధకం సమస్య పెద్దవాళ్లనే కాదు పిల్లల్ని కూడా ఇబ్బంది పెడుతుంది. మీ పిల్లవాడు టాయిలెట్‌కి వెళ్లి ఎక్కువసేపు కూర్చుంటే, అతను మలం విసర్జించడంలో ఇబ్బంది పడుతున్నాడని అర్థం చేసుకోండి.

మలబద్ధకం సమస్య పెద్దవాళ్లనే కాదు పిల్లల్ని కూడా ఇబ్బంది పెడుతుంది. మీ పిల్లవాడు టాయిలెట్‌కి వెళ్లి ఎక్కువసేపు కూర్చుంటే, అతను మలం విసర్జించడంలో ఇబ్బంది పడుతున్నాడని అర్థం చేసుకోండి. అప్పుడు పిల్లవాడు కడుపు నొప్పి, ఆకలి లేకపోవడం, ఉబ్బరం వంటి అనుభూతి చెందుతాడు. మలబద్ధకం సమస్య సాధారణమే అయినప్పటికీ, పిల్లలలో వారానికి మూడు లేదా అంతకంటే తక్కువ ప్రేగు కదలికలు ఉంటే, దానిని మలబద్ధకం అంటారు. మలబద్ధకం ఏర్పడినప్పుడు, మలం గట్టిగా మారుతుంది, దీని కారణంగా మలం వెళ్ళడం చాలా కష్టం అవుతుంది.

కొన్నిసార్లు పిల్లలలో, తక్కువ నీరు త్రాగడం, ఫైబర్ అధికంగా ఉండే ఆహారాన్ని తీసుకోకపోవడం, ఆహారంలో అధిక కొవ్వుతో సహా, వ్యాయామం తగ్గించడం మొదలైన వాటి వల్ల కూడా జరుగుతుంది. అయితే భయాందోళన చెందాల్సిన అవసరం లేదు. ఆహారంలో కొన్ని మార్పులు చేయడం ద్వారా పిల్లల్లో మలబద్ధకం సమస్యను అధిగమించవచ్చు. పిల్లల్లో ఒత్తిడి కారణంగా కొన్నిసార్లు మలబద్ధకం కూడా వస్తుంది.

పుష్కలంగా నీరు త్రాగించాలి:

ఇవి కూడా చదవండిచాలా మంది పిల్లలు రోజంతా చాలా తక్కువ గ్లాసుల నీటిని తాగుతారు, ఇది వారి మొత్తం ఆరోగ్యానికి మంచిది కాదు. పిల్లలకు నిత్యం నీరు తాగడం అలవాటు చేయండి. రోజూ 6 నుంచి 7 గ్లాసుల నీరు తాగడం అవసరం. మలబద్ధకం ఉంటే నీరు తాగించే పరిమాణం పెంచవచ్చు. ఈ కారణంగా, శరీరం నుండి టాక్సిన్స్ సులభంగా తొలగించబడతాయి.

పీచుపదార్థాలు ఎక్కువగా ఉన్న ఆహారాన్ని తీసుకోవడం ద్వారా మలబద్ధకం దూరమవుతుంది:

మలవిసర్జన సజావుగా జరగాలంటే పీచుపదార్థాలు అధికంగా ఉండే ఆహారాన్ని తీసుకోవడం కూడా అవసరం. ఈ రోజుల్లో పిల్లలు ఎక్కువగా మాగీ, జంక్ ఫుడ్స్, చిప్స్, బిస్కెట్లు తింటారు, ఇది మలబద్ధకానికి కారణం అవుతుంది. ఫైబర్ అధికంగా ఉండే ఆహారాలు శరీరం నుండి ప్రేగుల కదలికకు సహాయపడతాయి. తృణధాన్యాలు, పచ్చి కూరగాయలు, పీచుతో కూడిన పండ్లు, బీన్స్, పప్పులు తప్పనిసరిగా తినిపించాలి.

అవిసె గింజలు మలబద్ధకాన్ని తొలగిస్తాయి:

అవిసె గింజలు లేదా అవిసె గింజలు కూడా మలబద్ధకం నుండి ఉపశమనం పొందడంలో సహాయపడతాయి. ఎందుకంటే అవి చాలా ఫైబర్ కలిగి ఉంటాయి. మీరు దీన్ని పొడి చేసి రసం, స్మూతీ, సలాడ్, పెరుగు, సూప్ మొదలైన వాటిలో వేయవచ్చు.

గోరువెచ్చని పాలతో అరటిపండు తినిపించండి:

పిల్లలు అరటిపండ్లను తినడానికి ఇష్టపడతారు, కానీ గోరువెచ్చని పాలతో తినడానికి అరటిపండ్లను ఇవ్వండి. పిల్లవాడు దానిని నెమ్మదిగా నమిలి, గోరువెచ్చని పాలతో తింటే, శరీరం నుండి మలం సులభంగా బయటకు వెళ్లడానికి సహాయపడుతుంది.

పిల్లలను వీడియో గేమ్ లు ఆడుతూ, టీవీలు చూస్తూ గడపకుండా వారిని ఫిజికల్ గేమ్స్ వైపు ప్రోత్సహించడం ద్వారా కూడా ఆరోగ్యకరమైన అలవాట్లు అలవర్చుకుంటారు ఫలితంగా మలబద్ధకం సమస్య దూరమయ్యే అవకాశం ఉంది. అలాగే పిల్లలు కడుపు నొప్పి అని తరచుగా అంటే మాత్రం అది నులిపురుగుల సమస్య అయ్యే అవకాశం కూడా ఉంది ఇలాంటి సందర్భంలో డాక్టర్ సలహా మేరకు చికిత్స ప్రారంభిస్తే మంచిది.

మరిన్ని లైఫ్ స్టైల్ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *