ఈ మధ్యకాలంలో ప్రతి ఒక్కరిలోనూ ఆహారం పట్ల ఆరోగ్యం పట్ల స్పృహ పెరుగుతోంది. దీంతో చాలామంది రాత్రిపూట అన్నం బదులుగా చపాతీలను తినేందుకు శ్రద్ధ చూపిస్తున్నారు.

ఈ మధ్యకాలంలో ప్రతి ఒక్కరిలోనూ ఆహారం పట్ల ఆరోగ్యం పట్ల స్పృహ పెరుగుతోంది. దీంతో చాలామంది రాత్రిపూట అన్నం బదులుగా చపాతీలను తినేందుకు శ్రద్ధ చూపిస్తున్నారు. ఎందుకంటే రాత్రిపూట తినే ఆహారం చాలా తేలిగ్గా ఉండాలి, తేలికగా అరిగిపోవాలి. అందుకే అన్నం బదులుగా చాలామంది చపాతీలను తినేందుకే ఎక్కువగా ఇష్టం చూపిస్తున్నారు. ఇంట్లో చపాతీలు చేసుకోవడం కాస్త కష్టమైన పని అని చెప్పాలి. ఉత్తర భారత దేశంలో పుట్టి పెరిగిన వారికి చపాతీలు చేసుకోవడం అనేది చాలా సులువైన పద్ధతి అనే చెప్పాలి.

ఎందుకంటే వారికి వంశపారంపర్యంగా చపాతీలు చేయడంలో మెలకువలు తెలుసు. కానీ దక్షిణ భారతదేశంలో భోజనం అంటే అన్నం మాత్రమే అని గుర్తించాలి. దీంతో చాలామంది మహిళలకు చపాతీలు చేయడంలో పెద్దగా మెళకువలు తెలియవు. కానీ కొన్ని చిన్న చిన్న టిప్స్ పాటించడం ద్వారా మెత్తటి మృదువైన చపాతీలను చేయడం సాధ్యమవుతుంది అలాంటి టిప్స్ ఇప్పుడు మనం తెలుసుకుందాం. సులభమైన 4 దశల్లో, గుండ్రమైన, ఉబ్బిన చపాతీలను ఎలా తయారు చేయాలో తెలుసుకుందాం.

స్టెప్ 1.

ఇవి కూడా చదవండిఅన్నింటిలో మొదటిది పిండిని తీసుకోండి. పిండి గుండ్రంగా ఉండాలని గుర్తుంచుకోండి. ఇప్పుడు అందులో పొడి పిండిని వేసి చపాతీ కర్ర సహాయంతో నెమ్మదిగా రోలింగ్ చేయడం ప్రారంభించండి.

స్టెప్ 2.

చపాతీని చపాతీ కర్ర సహాయంతో సవ్యదిశలో లేదా వ్యతిరేక సవ్యదిశలో నెమ్మదిగా రోల్ చేయండి, దానిని అన్ని వైపుల నుండి సమానంగా విస్తరించండి.

దశ 3.

మీ చపాతీ సగం పూర్తయిన తర్వాత, అందులో కొద్దిగా పొడి పిండిని వేసి, రోలింగ్ బోర్డ్‌లో ఉంచడం ద్వారా మళ్లీ రోల్ చేయడం ప్రారంభించండి. నెమ్మదిగా రోలింగ్ చేస్తున్నప్పుడు, అన్ని వైపుల నుండి సమానంగా రోల్ చేయడం ద్వారా మీ చపాతీ సిద్ధంగా ఉన్నట్లు మీరు చూస్తారు. మీరు ఏ వైపు నుండి చపాతీ మందంగా కనిపిస్తే, దానిని సన్నగా చేయడానికి ప్రయత్నించవద్దు. ఇది చపాతీ ఆకారాన్ని పాడు చేస్తుంది.

స్టెప్ 4.

ఇప్పుడు చపాతీని వేడి పెనం మీద వేసి కాల్చండి. ఒక వైపు వేయించిన తర్వాత, చపాతీని తిప్పండి. దానిని మళ్లీ పెనం మీద వేసి కాల్చండి, రెండు వైపులా నుండి బాగా కాలినంత వరకు గ్యాస్ స్టవ్ మీద ఉంచాలి.

మీరు ఉబ్బిన, మెత్తటి చపాతీని చేయాలనుకుంటే, పిండిని పిసికి కలుపుతున్నప్పుడు, మీ పిండి చాలా గట్టిగా ఉండకూడదని గుర్తుంచుకోండి. పిండి ఎంత మెత్తగా ఉంటే అంత మెత్తగా మెత్తటి చపాతీలు తయారవుతాయి.

ఇక పెనం మీద కాల్చేటప్పుడు చపాతీలను ఎక్కువగా మార్చకూడదు బంగారు వర్ణం వచ్చేవరకు మాత్రమే కాల్చాలి నెయ్యి లేదా కొద్దిగా నూనె చుక్కలు వేసి చపాతీలను కాల్చుకుంటే మంచి రుచి వస్తుంది. . నెయ్యి బదులు వెన్న కూడా వాడవచ్చు. చపాతీలను కాల్చిన తర్వాత వాటిని హాట్ ప్యాక్ లోకి ఉంచితే మంచిది తద్వారా చపాతి గట్టిపడకుండా ఉంటుంది లేదా సిల్వర్ ఫాయిల్ లో కూడా చుట్టి పెట్టడం ద్వారా వేడి తగ్గకుండా చపాతీలు మెత్తగా ఉంటాయి.

మరిన్ని లైఫ్ స్టైల్ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *