చాలా మంది ప్రజలు ఇష్టపడే కూరగాయలలో కాలీఫ్లవర్ ఒకటి. ప్రతి సీజన్‌లో క్యాలీఫ్లవర్ అందుబాటులో ఉన్నప్పటికీ, చలికాలంలో దీన్ని ఎక్కువగా తీసుకుంటారు.

చాలా మంది ప్రజలు ఇష్టపడే కూరగాయలలో కాలీఫ్లవర్ ఒకటి. ప్రతి సీజన్‌లో క్యాలీఫ్లవర్ అందుబాటులో ఉన్నప్పటికీ, చలికాలంలో దీన్ని ఎక్కువగా తీసుకుంటారు. సాధారణంగా ప్రజలు కాలీఫ్లవర్‌లోని తెల్లని భాగాన్ని మాత్రమే తింటారు , దాని ఆకులను పనికిరాదని భావించి పారేస్తారు. అయితే క్యాలీఫ్లవర్ ఆకుల్లో కూడా పోషకాలు పుష్కలంగా ఉన్నాయని మీకు తెలుసా? విటమిన్ ఎ, ఫైబర్, ప్రొటీన్, కాల్షియం, ఫాస్పరస్ వంటి పోషకాలు ఇందులో ఉంటాయి. ఈ పోషకాలన్నీ మన ఆరోగ్యానికి ఎంతో మేలు చేస్తాయి. మీరు సలాడ్, సూప్ లేదా కూరగాయలను తయారు చేయడం ద్వారా కాలీఫ్లవర్ ఆకులను తినవచ్చు. క్యాలీఫ్లవర్ ఆకులను తీసుకోవడం వల్ల అనేక అనారోగ్య సమస్యల నుంచి ఉపశమనం లభిస్తుంది.

కాలీఫ్లవర్ ఆకుల ప్రయోజనాలు:

కళ్లకు మేలు చేస్తుంది:

కాలీఫ్లవర్ ఆకులను తీసుకోవడం వల్ల కళ్లకు ఎంతో మేలు చేకూరుతుంది. ఇంటర్నేషనల్ జర్నల్ ఆఫ్ సైంటిఫిక్ అండ్ ఇంజినీరింగ్ అధ్యయనం ప్రకారం, క్యాలీఫ్లవర్ ఆకులలో విటమిన్ ఎ పుష్కలంగా ఉంటుంది. దీని తీసుకోవడం వల్ల సీరం రెటినోల్ స్థాయి పెరుగుతుంది , రాత్రి అంధత్వం ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది.

ఇవి కూడా చదవండిరక్తంలో చక్కెర స్థాయిని నియంత్రిస్తుంది:

కాలీఫ్లవర్ ఆకులు డయాబెటిస్‌లో మేలు చేస్తాయి. ఇది అధిక మొత్తంలో ప్రోటీన్ , ఫైబర్ కలిగి ఉంటుంది. అదే సమయంలో, కార్బోహైడ్రేట్ చాలా తక్కువ పరిమాణంలో ఉంటుంది. దీని ఉపయోగం రక్తంలో చక్కెర స్థాయిని నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది. మీకు మధుమేహం ఉంటే వైద్యుల సలహాతో క్యాలీఫ్లవర్ ఆకులను ఆహారంలో చేర్చుకోవచ్చు.

రక్తహీనతను నయం చేస్తుంది:

కాలీఫ్లవర్ ఆకుల్లో ఐరన్ పుష్కలంగా ఉంటుంది. 100 గ్రాముల ఆకుల నుండి 40 mg ఇనుము లభిస్తుంది. శరీరంలోని రక్తహీనతను తొలగించడానికి దీని వినియోగం చాలా ప్రయోజనకరంగా పరిగణించబడుతుంది. మహిళలు, పిల్లలలో రక్తహీనత చికిత్సకు కాలీఫ్లవర్ ఆకులు కూడా చాలా ప్రభావవంతంగా పరిగణించబడతాయి.

ఎముకలను బలపరుస్తాయి:

క్యాలీఫ్లవర్ ఆకుల్లో క్యాల్షియం పుష్కలంగా ఉంటుంది. దీని 100 గ్రాముల ఆకుల్లో దాదాపు 600 mg కాల్షియం ఉంటుంది. క్యాలీఫ్లవర్ ఆకులను తీసుకోవడం వల్ల ఎముకలు బలపడతాయి. దీనితో పాటు, ఆర్థరైటిస్ , ఇతర ఎముక సంబంధిత వ్యాధులను నివారించడంలో కూడా ఇది సహాయపడుతుంది.

హృదయాన్ని ఆరోగ్యంగా ఉంచుతాయి:

కాలీఫ్లవర్ ఆకులు కూడా గుండె ఆరోగ్యానికి మేలు చేస్తాయి. వాస్తవానికి, ఇది యాంటీఆక్సిడెంట్ , యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ లక్షణాలను కలిగి ఉంది, ఇది గుండె జబ్బుల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది. అదనంగా, ఇది అధిక ఫైబర్ , తక్కువ కొవ్వు పదార్ధం కారణంగా గుండె రోగులకు ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. క్యాలీఫ్లవర్ ఆకులను తీసుకోవడం వల్ల అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు లభిస్తాయి. దీనితో మీరు అనేక వ్యాధుల నుండి బయటపడవచ్చు. కానీ మీకు ఏదైనా వ్యాధి లేదా సమస్య ఉంటే, వైద్యుడిని సంప్రదించిన తర్వాత మాత్రమే తినండి.

మరిన్ని లైఫ్ స్టైల్ వార్తల కోసం 

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You Missed