కాబట్టి ఘనీభవించిన నీరు శరీరానికి చాలా హానికరం. ఈ చల్లటి నీటిని శరీరం సులభంగా గ్రహించదు. ఇది శరీరానికి హాని కలిగిస్తుంది. చల్లటి నీరు తాగడం వల్ల శరీరంలో మలబద్ధకం ఏర్పడుతుంది. దీని వల్ల మీ శరీరంలోని మొత్తం వ్యవస్థ చెదిరిపోతుంది. ఆయుర్వేదంలో మలబద్ధకం అన్ని వ్యాధులకు మూలం అంటారు.

వేసవి కాలం రాగానే వేడి గాలులు, ఉక్కపోత మొదలవుతుంది. ఎండ వేడిమికి తట్టుకోలేక చాలా మంది చల్లటి నీళ్లు తాగడం మొదలుపెడతారు. అయితే నోటిని కొంత సేపు ప్రశాంతంగా ఉంచే ఈ చల్లని నీరు శరీరానికి ఎంత హాని చేస్తుందో తెలుసా..? కాబట్టి చల్లని నీరు తాగడం వల్ల ఎలాంటి జబ్బులు వస్తాయో తెలుసుకుందాం. వేడి వాతావరణంలో శీతల పానీయాలు ఖరీదైనవి! మీరు చాలా చల్లని నీరు తాగితే జాగ్రత్తగా ఉండండి. ఎందుకంటే ఫ్రిజ్‌లోని నీటిని సాధారణ ఉష్ణోగ్రత నుండి కృత్రిమంగా చల్లబరుస్తుంది. కాబట్టి ఘనీభవించిన నీరు శరీరానికి చాలా హానికరం. ఈ చల్లటి నీటిని శరీరం సులభంగా గ్రహించదు. ఇది శరీరానికి హాని కలిగిస్తుంది. చల్లటి నీరు తాగడం వల్ల శరీరంలో మలబద్ధకం ఏర్పడుతుంది. దీని వల్ల మీ శరీరంలోని మొత్తం వ్యవస్థ చెదిరిపోతుంది. ఆయుర్వేదంలో మలబద్ధకం అన్ని వ్యాధులకు మూలం అంటారు.

అజీర్ణం:
చల్లటి నీరు ఎక్కువగా తాగడం వల్ల అజీర్ణం ఏర్పడుతుంది. ఎందుకంటే చల్లటి నీరు రక్త కణాలను తగ్గిస్తుంది. దీని కారణంగా, రక్తం తగినంత పరిమాణంలో కడుపులోకి చేరదు. దీని వల్ల ఆహారం జీర్ణం కావడానికి చాలా సమయం పడుతుంది.

శరీరంలో పోషకాల కొరత:
మన శరీరంలో సాధారణ ఉష్ణోగ్రత 37 డిగ్రీల సెల్సియస్ ఉంటుంది. ఈ సమయంలో చల్లటి నీటిని తాగడం ద్వారా మన ఉష్ణోగ్రతను నియంత్రించడానికి ఎక్కువ సమయం పడుతుంది. దీనివల్ల పోషకాల లోపం ఏర్పడుతుంది.

ఇవి కూడా చదవండిగొంతు నొప్పి:
కొన్నిసార్లు చల్లటి నీరు ఎక్కువగా తాగడం వల్ల మాట్లాడటంలో ఇబ్బంది కలుగుతుంది. అయినప్పటికీ, ఉక్కిరిబిక్కిరి, అధ్వాన్నంగా మారే సమస్య కూడా ఉంది. మీరు ప్రతిరోజూ చల్లటి నీరు తాగుతూ ఉంటే, మీ టాన్సిల్స్, ఊపిరితిత్తులు, జీర్ణవ్యవస్థ అనారోగ్యానికి గురికావడం చాలా సాధారణమని గుర్తుంచుకోండి.

మరిన్ని లైఫ్ స్టైల్ న్యూస్ కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *