జుట్టు నెరిసిపోవడం సహజం. అయితే నల్లటి జుట్టు ఎందుకు తెల్లగా మారుతుందని మీరు ఎప్పుడైనా ఆలోచిస్తున్నారా.. అవి తెల్లబడకుండా నిరోధించవచ్చా? కాబట్టి ఈ పరిశోధనలో మీరు ఈ ప్రశ్నలన్నింటికీ సమాధానాలు పొందుతారు.

ఈ రోజుల్లో, జుట్టు నెరిసే సమస్యతో వృద్ధులే కాదు చిన్నపిల్లలు కూడా ఇబ్బంది పడుతున్నారు, అయితే జుట్టు నలుపు నుంచి తెల్లగా మారుతుందని మీరు ఎప్పుడైనా ఆలోచించారా? దీని వెనుక కారణం ఏమిటి మరియు జుట్టు తెల్లబడకుండా కాపాడుతుందా? కాబట్టి జుట్టు ఎందుకు నల్లగా నుండి తెల్లగా మారుతుంది మరియు దానిని ఎలా ఆపవచ్చు అని ఇటీవలి పరిశోధనలో వెల్లడైంది. ఇటీవల, న్యూయార్క్ యూనివర్శిటీ గ్రాస్‌మన్ స్కూల్ ఆఫ్ మెడిసిన్ శాస్త్రవేత్తలు ఎలుకలు మరియు మానవుల చర్మ కణాలపై పరిశోధన చేశారు, వీటిని మెలనోసైట్ మూల కణాలు లేదా McSC లు అంటారు. ఈ కణాలు మన జుట్టు రంగును నియంత్రిస్తాయి.

ఈ పరిశోధనలో, వర్ణద్రవ్యం ఉత్పత్తి చేసే కణాల వల్ల జుట్టు తెల్లబడుతుందని అతను కనుగొన్నాడు. వెంట్రుకల వయస్సు పెరిగేకొద్దీ, ఈ మూలకణాలు నిలిచిపోతాయి మరియు దీని కారణంగా జుట్టు యొక్క రంగు మారడం ప్రారంభమవుతుంది. సాధారణ భాషలో అర్థం చేసుకోవాలంటే, మెలనిన్‌ను తయారు చేసే మూలకణాలు సరిగ్గా పనిచేయకపోతే, మన జుట్టు తెల్లబడటం ప్రారంభమవుతుంది. ఇది ఏ వయసులోనైనా జరగవచ్చు.

జుట్టు నెరిసిపోవడాన్ని ఆపగలరా?

ఈ పరిశోధనలో, తెల్ల జుట్టు తిరిగి నల్లబడటం లేదా తెల్ల జుట్టు రాకుండా నిరోధించవచ్చని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు. కొత్త మెకానిజమ్‌లు హెయిర్ ఫోలికల్ కంపార్ట్‌మెంట్‌లో చిక్కుకుపోయిన కణాలను తిరిగి ప్రవేశపెట్టినట్లయితే, ఇది జుట్టు మళ్లీ నల్లబడటానికి దారితీయవచ్చు లేదా నెరిసిపోకుండా నిరోధించే అవకాశం ఉందని నిపుణులు భావిస్తున్నారు.

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *