నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, మీరు ప్రతిరోజూ తెల్ల గుమ్మడికాయ రసం తాగితే.. దాని నుంచి మీరు చాలా ప్రయోజనాలను పొందవచ్చు. బరువు తగ్గడం నుండి శరీరాన్ని హైడ్రేట్ గా ఉంచడం వరకు తెల్ల గుమ్మడికాయ ఆరోగ్యానికి ఎన్నో ప్రయోజనాలను తెస్తుంది..వాటి గురించి తెలుసుకుందాం..

చూసేందుకు ఎంతో ఆక‌ర్ష‌ణీయంగా ఉండే గుమ్మ‌డికాయ‌లు అంటే స‌హ‌జంగానే చాలా మందికి ఎంతో ఇష్టంగా ఉంటుంది. గుమ్మ‌డికాయ‌ల‌తో అనేక మంది ర‌క‌ర‌కాల వంట‌ల‌ను చేస్తుంటాం. వీటిని బెల్లంతో క‌లిపి కూర‌లా వండుతారు. దాన్ని నేరుగా తిన‌వ‌చ్చు. గుమ్మ‌డికాయ‌ల‌ను ఒడియాలు పెట్టుకుంటారు. అయితే గుమ్మ‌డికాయ‌ల్లో మ‌న‌కు రెండు ర‌కాలు ల‌భిస్తాయి. ఒకటి రాస గుమ్మ‌డికాయ‌, రెండో ర‌కం  బూడిద గుమ్మ‌డికాయ‌. బూడిద గుమ్మడికాయ చాలా పోషకలుంటాయి. ఇది ఆరోగ్యానికి అనేక ప్రయోజనాలను అందిస్తుంది. ఇందులో ఉండే పొటాషియం, కాల్షియం, విటమిన్ ఎ, విటమిన్ సి, యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు వంటి పోషకాలు దీనిని సూపర్‌ఫుడ్‌గా చేస్తాయి.

నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, మీరు ప్రతిరోజూ తెల్ల గుమ్మడికాయ రసం తాగితే.. దాని నుంచి మీరు చాలా ప్రయోజనాలను పొందవచ్చు. కాబట్టి దీన్ని తాగడం వల్ల ఆరోగ్యంపై ఎలాంటి సానుకూల ప్రభావం ఉంటుందో తెలుసుకుందాం.

తెల్ల గుమ్మడికాయ రసం తాగడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు ఇవే..

బరువు తగ్గడానికి..

తెల్ల గుమ్మడికాయలో కేలరీలు చాలా తక్కువగా ఉంటాయి. నీరు, ఫైబర్ చాలా ఎక్కువగా ఉంటాయి. దీని కారణంగా, మీరు దాని రసం తాగడం ద్వారా బరువు తగ్గవచ్చు. ఇందులో ఉండే పీచు పదార్ధం మీకు చాలా కాలం పాటు కడుపు నిండుగా అనిపించేలా చేస్తుంది, మీరు ప్రాసెస్ చేసిన, జంక్ ఫుడ్ లేదా ఏదైనా అతిగా తినడం మానుకోండి. అటువంటి పరిస్థితిలో, ఇది బరువు తగ్గడానికి సహాయపడుతుంది.

శరీరాన్ని డిటాక్స్ చేయండి-

తెల్ల గుమ్మడికాయ రసం మీ శరీరాన్ని బాగా డిటాక్స్ చేస్తుంది. ఇందులో ఉండే యాంటీ ఆక్సిడెంట్ గుణాలు శరీరంలోని టాక్సిన్స్ ను బయటకు పంపడంలో సహాయపడతాయి. క్రమం తప్పకుండా తీసుకోవడం వల్ల మీరు అనారోగ్యం బారిన పడరు.ఇది రక్తాన్ని శుద్ధి చేస్తుంది. నిద్ర విధానాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది.

జీర్ణక్రియను ఆరోగ్యంగా ఉంచుకోండి –

తెల్ల గుమ్మడికాయ రసం తాగడం ద్వారా జీర్ణవ్యవస్థ చక్కగా ఉంటుంది. ఇందులో ఉండే ఫైబర్ జీర్ణక్రియను మెరుగుపరుస్తుంది. దీని ఉపయోగం చేతిలో మంచి బ్యాక్టీరియాను ప్రోత్సహిస్తుంది. గ్యాస్, ఎసిడిటీ నుండి ఉపశమనాన్ని అందిస్తుంది.

హైడ్రేటెడ్ గా ఉండండి-

వేసవి కాలంలో శరీరంలో నీటి కొరత తరచుగా ఉంటుంది. అటువంటి పరిస్థితిలో, మీరు గుమ్మడికాయ రసాన్ని తీసుకోగలిగితే, మీరు చాలా కాలం పాటు హైడ్రేటెడ్ గా ఉండగలరు. ఎందుకంటే అందులో నీటి పరిమాణం చాలా ఎక్కువ.దాని ప్రభావం కూడా చల్లగా ఉంటుంది. గుమ్మడికాయ రసం వేసవి కాలంలో శరీరాన్ని చల్లగా ఉంచడంలో సహాయపడుతుంది.

ఇమ్యూనిటీ బూస్టర్-

తెల్ల గుమ్మడికాయ రసం తాగడం వల్ల మీ రోగనిరోధక శక్తి పెరుగుతుంది. మీరు అనేక వ్యాధులు లేదా ఇన్ఫెక్షన్ల నుండి సురక్షితంగా ఉండవచ్చు.విటమిన్ సి, యాంటీఆక్సిడెంట్లు ఇందులో పుష్కలంగా ఉంటాయి, ఇది రోగనిరోధక శక్తిని పెంచడంలో సహాయపడుతుంది.

చర్మానికి-

జిడ్డు, పొడి చర్మం ఉన్నవారు తెల్ల గుమ్మడికాయ రసం తాగాలి. ఇందులో యాంటీ యాక్నే, యాంటీ ఏజింగ్ ప్రాపర్టీ ఉంది. ఈ జ్యూస్ నేచురల్ ఎక్స్‌ఫోలియేటర్‌గా పనిచేస్తుంది. చర్మం కింది పొరలో పాత కణాలను తొలగించి కొత్త కణాలను సృష్టిస్తుంది.

(నోట్‌: ఇందులోని అంశాలు కేవలం అవగాహన కోసం మాత్రమే. ఆరోగ్య నిపుణుల సలహాల మేరకు అందించడం జరుగుతుంది. ఏదైనా సందేహాలు ఉంటే వైద్య నిపుణులను సంప్రదించండి.)

మరిన్ని హెల్త్ న్యూస్ కోసం

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You Missed