వంటగదిలో ఎక్కువగా ఉపయోగించే వస్తువుల్లో కత్తి ఒకటి. వంటగదిలో కత్తి లేకపోతే, పని చేయడంలో చాలా ఇబ్బందులు ఎదురవుతాయి.

వంటగదిలో ఎక్కువగా ఉపయోగించే వస్తువుల్లో కత్తి ఒకటి. వంటగదిలో కత్తి లేకపోతే, పని చేయడంలో చాలా ఇబ్బందులు ఎదురవుతాయి. వంటగదిలో తుప్పు పట్టిన కత్తి ఉన్నా చాలా ఇబ్బంది. చాలా మంది వ్యక్తులు కత్తిని తుప్పు పట్టిన తర్వాత శుభ్రం చేయడానికి మార్కెట్‌కు తీసుకువెళతారు. అయితే మీరు కొన్ని చిట్కాలను పాటిస్తే, మీ కత్తిపై ఉన్న తుప్పును నిమిషాల్లో సులభంగా తొలగించవచ్చు. కత్తిపై ఉన్న తుప్పును తొలగించే కొన్ని చిట్కాలను తెలుసుకుందాం.

వంటగది కత్తులపై తుప్పు మరకలను ఎలా తొలగించాలి:

1. బేకింగ్ సోడా ఉపయోగించండి:

మీ కత్తికి తుప్పు పట్టినట్లయితే, మీరు దానిని బేకింగ్ సోడా ఉపయోగించి తొలగించవచ్చు. కత్తిని తడిపి ఇప్పుడు దానిపై కొద్దిగా బేకింగ్ సోడా వేసి 5 నిమిషాలు అలాగే ఉంచండి. 5 నిమిషాల తర్వాత, స్క్రబ్‌తో రుద్దడం ద్వారా కత్తిని శుభ్రం చేయవచ్చు. మీ కత్తులపై ఉన్న తుప్పు కాసేపట్లో మాయం అవుతుంది.

ఇవి కూడా చదవండి2. వెనిగర్ ఉపయోగించండి:

వంటగదిలో ఉపయోగించే వెనిగర్ తుప్పును సులభంగా తొలగిస్తుంది. మీ కత్తి తుప్పు పట్టినట్లయితే, మీరు దానిని ఉపయోగించవచ్చు. సగం మగ్ నీటిలో వెనిగర్ తీసుకుని అందులో తుప్పు పట్టిన కత్తిని ముంచి 5 నిమిషాలు అలాగే ఉంచాలి. 5 నిమిషాల తర్వాత, వెనిగర్ నుండి కత్తిని తీసి శుభ్రం చేయండి. నిమిషాల వ్యవధిలో కత్తిపై ఉన్న తుప్పు మాయమవుతుంది.

3. బంగాళదుంప రసం ఉపయోగించండి:

మీ కత్తి తుప్పు పట్టినట్లయితే, మీరు బంగాళాదుంప రసాన్ని ఉపయోగించి తుప్పును తొలగించవచ్చు. బంగాళాదుంపలలో ఆక్సాలిక్ యాసిడ్ ఉండటం వల్ల, ఇది తుప్పును సులభంగా తొలగిస్తుంది. ఒక బంగాళాదుంపను తీసుకుని మధ్యలో చాకుతో మెత్తగా కోసి కత్తిని మధ్యలో వదిలేయాలి. కొంత సమయం తరువాత బంగాళదుంప మధ్యలో నుండి కత్తిని తీసి శుభ్రం చేయండి. కత్తిపై ఉన్న తుప్పు నిమిషాల్లో మాయమవుతుంది. కావాలంటే, మీరు బంగాళాదుంప రసంలో కత్తిని ముంచి తుప్పును కూడా తొలగించవచ్చు.

4. నిమ్మరసం ఉపయోగించండి:

మీరు కత్తి నుండి తుప్పు తొలగించాలనుకుంటే, మీరు నిమ్మరసం ఉపయోగించవచ్చు. నిమ్మకాయను మధ్యలో కోసి దాని రసాన్ని కత్తిపై రుద్ది కాసేపు అలాగే ఉంచాలి.
కాసేపటి తర్వాత కత్తిని కడిగి తుడవాలి. కత్తిపై ఉన్న తుప్పు సులభంగా తొలగిపోతుంది.

5. ఉల్లిపాయ రసం ఉపయోగించండి:

మీరు కత్తి నుండి తుప్పు తొలగించాలనుకుంటే, మీరు ఉల్లిపాయ రసాన్ని కూడా ఉపయోగించవచ్చు. ఉల్లిపాయను కోసి దాని రసాన్ని కత్తిపై బాగా రాసి కాసేపు అలాగే ఉంచాలి.కాసేపటి తర్వాత కత్తిని శుభ్రం చేయండి. కత్తిపై ఉన్న తుప్పు సులభంగా తొలగిపోతుంది.

మరిన్ని లైఫ్ స్టైల్ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You Missed