వేసవి ప్రారంభమైంది. వాతావరణం వేగంగా మారడం ప్రారంభించింది. అటువంటి పరిస్థితిలో, పసి పిల్లల పట్ల ప్రత్యేక శ్రద్ధ అవసరం. పిల్లలను ఆరోగ్యంగా ఉంచడానికి తల్లికి ఎప్పుడూ అదనపు శ్రద్ధ అవసరం.

వేసవి ప్రారంభమైంది. వాతావరణం వేగంగా మారడం ప్రారంభించింది. అటువంటి పరిస్థితిలో, పసి పిల్లల పట్ల ప్రత్యేక శ్రద్ధ అవసరం. పిల్లలను ఆరోగ్యంగా ఉంచడానికి తల్లికి ఎప్పుడూ అదనపు శ్రద్ధ అవసరం. ఈ రోజుల్లో, రసాయనాలు, కాలుష్యంతో నిండిన వాతావరణంలో పెద్దల పరిస్థితి మరింత దిగజారుతోంది. అటువంటి పరిస్థితిలో, పిల్లల ప్రత్యేక శ్రద్ధ చాలా ముఖ్యం. చాలా సార్లు మనం పిల్లల కోసం వివిధ రకాల ఉత్పత్తులను కొంటాము. పిల్లలకు మాయిశ్చరైజర్లు క్రీమ్‌లు వంటి వాటిని మార్కెట్ నుండి కొనుగోలు చేయమని బలవంతం చేస్తారు. కానీ మార్కెట్ క్రీమ్‌లు పిల్లల సున్నితమైన చర్మానికి అంత సురక్షితం కాదు. అటువంటి పరిస్థితిలో, మీరు పిల్లల కోసం ఇంట్లో తయారు చేయవచ్చు . హోమ్ మేడ్ మాయిశ్చరైజర్ సురక్షితం అనే చెప్పాలి. మీరు కూడా మీ పిల్లల చర్మంపై మినిమమ్ కెమికల్‌ని ఉపయోగించాలనుకుంటే, ఏం చేయాలో తెలుసుకోండి.

-బాదం నూనె మాయిశ్చరైజర్

-మాయిశ్చరైజర్ పదార్థాలు

ఇవి కూడా చదవండిబాదం నూనె – 2 tsp

పెట్రోలియం జెల్లీ – 4 స్పూన్

గ్లిజరిన్ – 10 స్పూన్

కార్న్ స్టార్చ్ – 1 టేబుల్ స్పూన్

ఇలా చేయండి:

ఒక టీస్పూన్ నీటిలో బాదం నూనె వేసి వేడి చేయాలి. దీని తరువాత, ఒక గిన్నెలో నీటిని తీసుకొని అందులో నూనె మిశ్రమాన్ని వేయాలి. ఆ తర్వాత అందులో కార్న్‌ఫ్లోర్ వేసి బాగా కలపాలి. దీని తర్వాత దానికి గ్లిజరిన్ వేసి మిశ్రమాన్ని పూర్తిగా చల్లబరచాలి. దానిని సీసా లేదా పెట్టెలో నింపండి. మీ బాదం నూనె మాయిశ్చరైజర్ సిద్ధంగా ఉంది. ఈ మాయిశ్చరైజర్‌ని చల్లని ప్రదేశంలో ఉంచండి.

-అలోవెరా శరీర మాయిశ్చరైజర్

-అలోవెరా జెల్ – 1 కప్పు

-ఆలివ్ నూనె – 5 స్పూన్

-నిమ్మరసం – 3 స్పూన్

-టీ ట్రీ ఆయిల్ – 3 స్పూన్

ఇలా చేయండి:

అలోవెరా జెల్, ఆలివ్ ఆయిల్, నిమ్మరసం , టీ ట్రీ ఆయిల్ అన్ని పదార్థాలను కలపండి. దీని తర్వాత ఒక సీసాలో నింపి ఫ్రిజ్‌లో ఉంచండి. హే, మీ ఇన్‌స్టంట్ బాడీ మాయిశ్చరైజర్ ఏ సమయంలోనైనా సిద్ధంగా ఉంటుంది. ఇది ఉపయోగించడానికి సిద్ధంగా ఉంది.

పాల మాయిశ్చరైజర్:

దీన్ని తయారు చేయడానికి పాలు , ఉప్పు మాత్రమే అవసరం. 5:1 నిష్పత్తిలో పాలు , ఉప్పు తీసుకోండి. పాలు మరిగేలా ఉంచండి. దీని తర్వాత పాలలో ఉప్పు కలపండి. ఇప్పుడు పాలు సగం అయ్యేవరకు మరిగించాలి. పాలను చల్లబరచండి. చల్లారిన తర్వాత సీసాలో పెట్టుకోవాలి. బేబీ ఆయిల్‌కు బదులుగా దీన్ని ఉపయోగించడం సరైనది. అవసరాన్ని బట్టి మళ్లీ మళ్లీ తయారు చేయాలని గుర్తుంచుకోండి, ఒకేసారి ఎక్కువ చేయవద్దు.

రోజ్ వాటర్ మాయిశ్చరైజర్:

ముందుగా రోజ్ వాటర్ , గ్లిజరిన్ 2:1 నిష్పత్తిలో తీసుకోవాలి. ఈ రెండింటిని మిక్స్ చేసి సీసాలో నింపి ఫ్రిజ్‌లో పెట్టుకోవాలి. రోజ్ వాటర్ తీసుకోండి మాయిశ్చరైజర్ సిద్ధంగా ఉంది. మీరు డైపర్ దద్దుర్లు మీద కూడా రాయవచ్చు. ఇది వేసవిలో పిల్లల చర్మంపై ప్రత్యేక శ్రద్ధ తీసుకుంటుంది.

మరిన్ని లైఫ్ స్టైల్ వార్తల కోసం 

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You Missed