శివలీల గోపి తుల్వా |

Updated on: May 05, 2023 | 1:38 PM

చాలా మంది ఒంటరి ప్రయాణాలనే ఎక్కువగా ఇష్టపడుతుంటారు. ఒంటరితనం అందించే అనుభూతిని తెలుసుకోవాలని కోరుకుంటుంటారు. అందుకే ఎప్పుడూ కొత్త కొత్త ప్రాంతాలకు వెళుతుంటారు. మీరు అలాంటివారే అయితే ఈ ప్రదేశాలను మీ సందర్శనకు ఎంచుకోవచ్చు.

May 05, 2023 | 1:38 PM

చాలా మంది ఒంటరి ప్రయాణాలనే ఎక్కువగా ఇష్టపడుతుంటారు. ఒంటరితనం అందించే అనుభూతిని తెలుసుకోవాలని కోరుకుంటుంటారు. అందుకే ఎప్పుడూ కొత్త కొత్త ప్రాంతాలకు వెళుతుంటారు. మీరు అలాంటివారే అయితే ఈ ప్రదేశాలను మీ సందర్శనకు ఎంచుకోవచ్చు. ఇక ఉండే అందమైన ప్రకృతి మీ మనసుకు ఎంతో నచ్చుతుంది. ఇంకా మిమ్మత్ని మంత్రముగ్ధులను చేస్తుంది.

చాలా మంది ఒంటరి ప్రయాణాలనే ఎక్కువగా ఇష్టపడుతుంటారు. ఒంటరితనం అందించే అనుభూతిని తెలుసుకోవాలని కోరుకుంటుంటారు. అందుకే ఎప్పుడూ కొత్త కొత్త ప్రాంతాలకు వెళుతుంటారు. మీరు అలాంటివారే అయితే ఈ ప్రదేశాలను మీ సందర్శనకు ఎంచుకోవచ్చు. ఇక ఉండే అందమైన ప్రకృతి మీ మనసుకు ఎంతో నచ్చుతుంది. ఇంకా మిమ్మత్ని మంత్రముగ్ధులను చేస్తుంది.

కనాటల్:  అందరి నుంచి దూరంగా ప్రశాంతమైన వాతావరణాన్నే కనుక మీరు కోరుకున్నట్లయితే ఉత్తరాఖండ్‌లో ఉన్న కనాటల్‌ని సందర్శించండి. మీరు ఈ హిల్ స్టేషన్ చుట్టుపక్కల ఉండే ఆపిల్ తోటలను, పచ్చని వాతావరణాన్ని  ఆస్వాదించవచ్చు. ఇంకా మీరు పరిసర ప్రాంతాలలో ఉన్న  ధనౌల్తి, ముస్సోరీ, టెహ్రీ,సుర్కంద దేవి ఆలయాలను కూడా సందర్శించవచ్చు.

కనాటల్: అందరి నుంచి దూరంగా ప్రశాంతమైన వాతావరణాన్నే కనుక మీరు కోరుకున్నట్లయితే ఉత్తరాఖండ్‌లో ఉన్న కనాటల్‌ని సందర్శించండి. మీరు ఈ హిల్ స్టేషన్ చుట్టుపక్కల ఉండే ఆపిల్ తోటలను, పచ్చని వాతావరణాన్ని ఆస్వాదించవచ్చు. ఇంకా మీరు పరిసర ప్రాంతాలలో ఉన్న ధనౌల్తి, ముస్సోరీ, టెహ్రీ,సుర్కంద దేవి ఆలయాలను కూడా సందర్శించవచ్చు.

లాన్స్‌డౌన్: ఉత్తరాఖండ్‌లోనే ఉన్న మరో ప్రశాంతమైన, అందమైన హిల్ స్టేషన్. ఇక్కడ మిమ్మల్ని ఆకర్షించే చాలా పైన్, ఓక్ చెట్లు ఉన్నాయి. ఇంకా ఈ ప్రాంతంలోనే సెయింట్ మేరీస్ చర్చి, టిప్ ఇన్ టాప్ పాయింట్, శ్రీ తారకేశ్వర్ ధామ్ టెంపుల్ వంటి ప్రదేశాలను సందర్శించవచ్చు.

లాన్స్‌డౌన్: ఉత్తరాఖండ్‌లోనే ఉన్న మరో ప్రశాంతమైన, అందమైన హిల్ స్టేషన్. ఇక్కడ మిమ్మల్ని ఆకర్షించే చాలా పైన్, ఓక్ చెట్లు ఉన్నాయి. ఇంకా ఈ ప్రాంతంలోనే సెయింట్ మేరీస్ చర్చి, టిప్ ఇన్ టాప్ పాయింట్, శ్రీ తారకేశ్వర్ ధామ్ టెంపుల్ వంటి ప్రదేశాలను సందర్శించవచ్చు.

అల్మోర: అల్మోరా కూడా చాలా ప్రసిద్ధి చెందిన అందమైన హిల్ స్టేషన్. దీని చుట్టూ ఎత్తైన దేవదారు వృక్షాలు ఉన్నాయి. చల్లగా వీచే ఇక్కడి గాలి మీకు ఆహ్లాదకరమైన అనుభూతిని ఇస్తుంది. ప్రకృతి ప్రేమికులకు ఇది అద్భుతమైన ప్రదేశమని కూడా చెప్పుకోవాలి.

అల్మోర: అల్మోరా కూడా చాలా ప్రసిద్ధి చెందిన అందమైన హిల్ స్టేషన్. దీని చుట్టూ ఎత్తైన దేవదారు వృక్షాలు ఉన్నాయి. చల్లగా వీచే ఇక్కడి గాలి మీకు ఆహ్లాదకరమైన అనుభూతిని ఇస్తుంది. ప్రకృతి ప్రేమికులకు ఇది అద్భుతమైన ప్రదేశమని కూడా చెప్పుకోవాలి.

ఔలి: ‘గేట్‌వే ఆఫ్ హిమాలయా’గా ప్రసిద్ధి పొందిన ఔలిని కూడా మీరు సందర్శించవచ్చు. హిమాలయాలకు సమీపంలో ఉన్న ఈ సుందరమైన హిల్ స్టేషన్ మీ మనుసును ఆకట్టుకుంటుంది. మీరు స్కీయింగ్ చేయాలనుకుంటే, ఈ ప్రదేశం అందుకు చాలా అనుకూలంగా ఉంటుంది. ఇంకా మీరు ఇక్కడ  వృద్ధ్ బద్రి ఆలయం, నందా దేవి నేషనల్ పార్క్‌లను కూడా సందర్శించవచ్చు.

ఔలి: ‘గేట్‌వే ఆఫ్ హిమాలయా’గా ప్రసిద్ధి పొందిన ఔలిని కూడా మీరు సందర్శించవచ్చు. హిమాలయాలకు సమీపంలో ఉన్న ఈ సుందరమైన హిల్ స్టేషన్ మీ మనుసును ఆకట్టుకుంటుంది. మీరు స్కీయింగ్ చేయాలనుకుంటే, ఈ ప్రదేశం అందుకు చాలా అనుకూలంగా ఉంటుంది. ఇంకా మీరు ఇక్కడ వృద్ధ్ బద్రి ఆలయం, నందా దేవి నేషనల్ పార్క్‌లను కూడా సందర్శించవచ్చు.

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి


Most Read Stories

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *