మే 10న జరగనున్న బహిరంగ ఎన్నికల ప్రచారం నేటి సాయంత్రం 5 గంటలకు ముగియనుంది. ఒక నియోజకవర్గంలోని ఓటర్లు కాని వారు బహిరంగ ప్రచారం ముగిసిన తర్వాత ఆ నియోజకవర్గంలో ఉండకూడదు.

కర్నాటక రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికలను ప్రతిష్టాత్మకంగా తీసుకున్న రాజకీయ పార్టీలు జోరుగా ప్రచారాలు, రోడ్ షోలు, సమావేశాల ద్వారా ఓటర్లను ఆకర్షించేందుకు విశ్వప్రయత్నాలు చేస్తున్నాయి. కాగా, హై ఓల్టేజీ ఎన్నికల ప్రచారానికి నేటితో తెరపడనుంది. రాష్ట్రంలోని మూడు ప్రధాన రాజకీయ పార్టీలు బీజేపీ, కాంగ్రెస్, జేడీ(ఎస్) చివరి దశ కసరత్తులో నిమగ్నమై ఉన్నాయి. పోలింగ్ ముగియడానికి 48 గంటల ముందు బహిరంగ ప్రచారం ముగుస్తుంది. అందుకు తగ్గట్టుగానే నేడు (సోమవారం) సాయంత్రం 6 గంటలకు బహిరంగ ప్రచారానికి తెర పడనుంది. బహిరంగ ప్రచారం ముగిసిన తర్వాత అభ్యర్థులెవరూ లౌడ్ స్పీకర్, కన్వెన్షన్, రోడ్ షోల ద్వారా ఓట్లు అభ్యర్థించలేరు. అయితే మంగళవారం సాయంత్రం వరకు ఇంటింటికీ వెళ్లి ఓట్లు అడగవచ్చు.

38 ఏళ్ల ప్రత్యామ్నాయ ప్రభుత్వాల సరళిని బద్దలు కొట్టి, దక్షిణాదిన తన కోటను నిలుపుకోవడానికి అధికార బీజేపీ కష్టపడుతోంది. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ నుంచి అధికారాన్ని చేజిక్కించుకోవాలని కాంగ్రెస్ తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తోంది. మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డి దేవెగౌడ నేతృత్వంలోని జెడిఎస్ తన శక్తియుక్తులను ప్రచారంలో ఉంచి “కింగ్”గా ఎదగాలని కోరుకుంటోంది. రాష్ట్రంలోని 224 మంది సభ్యుల అసెంబ్లీకి ఎన్నికల ప్రచారంలో ‘సంపూర్ణ మెజారిటీతో ప్రభుత్వం’ అనేది అన్ని రాజకీయ పార్టీల నాయకుల అభిమాన నినాదం.

ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ, ‘డబుల్ ఇంజన్’ ప్రభుత్వం, జాతీయ అంశాలు, కార్యక్రమాలు, కేంద్ర ప్రభుత్వ విజయాలపై బీజేపీ ప్రచారం కేంద్రీకృతమై ఉంది. కాంగ్రెస్ మొదట్లో స్థానిక సమస్యలపైనే తన ప్రచారాన్ని కేంద్రీకరించింది. అనంతరం కేంద్ర నేతలు ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, రాహుల్ గాంధీ, ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా ప్రచారంలో పాల్గొన్నారు. జేడీఎస్ కూడా స్థానికంగా ఎక్కువ ప్రచారం చేసింది. కాంగ్రెస్ నాయకుడు హెచ్‌డి కుమారస్వామి పంచరత్న యాత్ర ద్వారా ప్రజలకు చేరువయ్యేందుకు ప్రయత్నించారు. దేవెగౌడ ఆయనకు మద్దతు పలికారు.

పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా, బీజేపీ పాలిత రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రులు యోగి ఆదిత్యనాథ్‌ ఉత్తరప్రదేశ్‌, హిమంత బిస్వా శర్మ (అసోం), శివరాజ్‌సింగ్‌ చౌహాన్‌ (మధ్యప్రదేశ్‌), ప్రమోద్‌ సావంత్‌ (గోవా), కేంద్రమంత్రులు నిర్మల సహా పలువురు బీజేపీ నేతలు. సీతారామన్, ఎస్. జైశంకర్, స్మృతి నేతలు రాష్ట్రంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో ప్రచారం నిర్వహించారు. 2008, 2018లో సొంతంగా ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు కష్టపడిన బీజేపీ ఈసారి పూర్తి మెజారిటీతో స్పష్టమైన ఆధిక్యతపై ఆశలు పెట్టుకుంది. కనీసం 150 సీట్లు గెలుచుకోవాలనే లక్ష్యంతో ఉంది.

మరిన్ని జాతీయ వార్తల కోసం

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You Missed