దోసకాయ సులభంగా జీర్ణం అవుతుందని, త్వరగా జీర్ణం అవుతుందని చాలా అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. అయితే టమోటా జీర్ణం కావడం కష్టం, జీర్ణం కావడానికి చాలా సమయం పడుతుంది. అయితే ఇలాంటి సమయంలో ఈ రెండింటి కలిపి తింటే ఏమవుతుంది..? ఎందుకు తినకూడదో ఇప్పుడు తెలుసకుందాం..

సలాడ్ భోజనంలో ముఖ్యమైన భాగంగా పరిగణించబడుతుంది. ఎందుకంటే ఇందులో వివిధ రకాల కూరగాయలను కలిగి ఉంటారు. ఇందులో చాలా పోషకాలు ఉంటాయి. చాలా మంది దోసకాయ, టొమాటోలను కూడా సలాడ్‌లో భాగంగా చేసుకుంటారు. అలా ఈ రెండింటిని కలిపి తినవచ్చా అనేది ఇప్పుడు చాలా మందిలో మెదులుతున్న ప్రశ్న. ఎందుకంటే కొన్నిటి కలయిక ఆరోగ్యానికి మంచిది కాదని ఆరోగ్యనిపుణులు అభిప్రాయపడుతుండమే ఇందుకు కారణం. ఇప్పుడు దోసకాయ, టొమాటో కలిపి తినవచ్చా..? అనే ప్రశ్న తలెత్తుతుంది. ఈ రెండు కూరగాయల కలయిక నిజంగా ఆరోగ్యానికి ప్రమాదకరమా? ఇందులో నిజం ఎంత ఉందో ఇప్పుడు ఇక్కడ మనం తెలుసుకుందాం..

దోసకాయ శరీరాన్ని హైడ్రేట్ గా ఉంచేందుకు పని చేస్తుందని ఆరోగ్య నిపుణులు అంటున్నారు. దీన్ని తినడం వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. అయితే దోసకాయను టొమాటో కలిపి తింటే చాలా నష్టాలు కనిపిస్తాయి. నిజానికి దోసకాయలో ఒక నాణ్యత ఉంది, ఇది విటమిన్ సి సరిగా గ్రహించబడదు. దోసకాయ, టొమాటో కలయిక శరీరంలో యాసిడ్ ఏర్పడటానికి దారితీస్తుందని, ఇది వాపుకు కారణమవుతుందని నిపుణులు అంటున్నారు.

టమోటాలు-దోసకాయలు కలిపి ..

జీర్ణం కావడం కష్టంగా ఉండే కొన్ని ఆహార పదార్థాలు ఉన్నాయి. అయితే కొన్ని తేలికగా జీర్ణమవుతాయి. దోసకాయ- టొమాటో అదే సమస్య. ఈ రెండూ కలిపి తింటే కడుపునొప్పి, గ్యాస్, అలసట వంటివి వస్తాయి. టొమాటో- దోసకాయలను కలిపి సలాడ్‌లో తినడం వల్ల జీవక్రియ రేటు కూడా తగ్గుతుంది. ఎందుకంటే సలాడ్‌లో ఉండే వివిధ భాగాలు జీర్ణం కావడానికి సమయం పడుతుంది.

పోషకాలతో నిండినవి ఈ రెండు..

దోసకాయ సులభంగా జీర్ణం అవుతుందని.. త్వరగా జీర్ణం అవుతుందని చాలా అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. అయితే టమోటా జీర్ణం కావడం కష్టం, జీర్ణం కావడానికి చాలా సమయం పడుతుంది. రెండు వేర్వేరు ఆహార పదార్థాలను కలిపినప్పుడు, కిణ్వ ప్రక్రియ ప్రక్రియ ప్రారంభమవుతుంది, దాని కారణంగా గ్యాస్ సమస్య మొదలవుతుంది. అంతే కాదు అనేక వ్యాధుల ముప్పు కూడా పెరుగుతుంది.

అయితే, ఒక నివేదిక ప్రకారం, దోసకాయ- టమోటాలు కలిపి తినవచ్చు. ఎందుకంటే ఈ రెండు కూరగాయలలోనూ వివిధ రకాల పోషకాలు పుష్కలంగా ఉన్నాయి. మీకు ఎటువంటి సమస్య లేకపోతే, మీరు ఇతర కూరగాయలను సలాడ్‌లో భాగంగా చేసుకోవచ్చు.

(నోట్‌: ఇందులోని అంశాలు కేవలం అవగాహన కోసం మాత్రమే. ఆరోగ్య నిపుణుల సలహాల మేరకు అందించడం జరుగుతుంది. ఏదైనా సందేహాలు ఉంటే వైద్య నిపుణులను సంప్రదించండి.)

మరిన్ని హెల్త్ న్యూస్ కోసం

లేటెస్ట్ న్యూస్ హైలెట్స్ చూడండి

By admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *